Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 17 của 17
    cảm ơn bạn, đó là nd222.2013 nhưng trong nghị định này chỉ nói đến việc góp vốn giữa dn với dn thui bạn ah
    ko bít mình hiểu như vậy có đúng ko nữa? (trước mình cũng tìm hiểu về vấn đề này thì cũng có ng bảo vẫn dc góp = tm) bạn thử tham khảo cái này nhé
    http://**************.com/thong-tu-09-2015-tt-btc-huong-dan-dieu-6-nghi-dinh-222-2013-nd-cp.htm
    "điều 6. giao dịch tài chính của doanh nghiệp
    1. các doanh nghiệp không thanh toán bằng tiền mặt trong các giao dịch góp vốn và mua bán, chuyển nhượng phần vốn góp vào doanh nghiệp."

Trích dẫn Gửi bởi thanglvt
    cho mình hỏi bên mình giờ thành lập doanh nghiệp chuyên kinh doanh về dịch vụ. với vốn điều lệ 2 tỷ nay muốn vay vốn thì cần làm thủ tục như thế nào và cần chứng mình gì ko?
    bạn muốn hỏi vay vốn cá nhân hay ngân hàng vậy?

Trích dẫn Gửi bởi pho dac san
    cảm ơn bạn thuhang8689, vì cái hồi mình nói đến nghị định này là thời điểm khoảng 01/1/2014. nên chưa có thông tư kia, với chắc không xem xét kỹ nên mọi người bàn nhau rồi cứ thế làm. sau đó mình nghỉ và chuyển công tác ko làm kế toán nữa, nên ko quan tâm nữa. đợt này thấy nhớ nhớ vào diễn đàn để ôn lại chút. cảm ơn mọi người.
    hi, mọi ng cùng giúp đỡ nhau mà

cho e hỏi với..... nếu mình là dntn đang âm quỹ tiền mặt, làm hồ sơ vay cá nhân ko lãi suất với thành viên trong gia đình thì có cần phải có những điều khoản như trên ko? vay tới 7 tỷ lận vậy thì e nên phân chia và hạch toán trả dần ntn?
    mọi ng giúp e với, e gấp lắm, e cảm ơn ạ

anh cho em hỏi ngu tý ạ?
    cá nhân sếp cho vay tiền vậy thì cho vay tiền mặt được đúng ko ạ? và khoản tiền đó hạch toán là nợ 111/ có 341 đúng ko ạ?
    khi làm hợp đồng thì sếp ký 2 bên hay ký bên cho vay? còn bên vay thì phó gđ ký có đc ko ạ?

anh chị cho e hỏi ạ. e là kế toán mới. tại chi nhánh công ty mới thành lập, hạch toán độc lập, trên công ty mẹ chỉ có vốn điều lệ, không phát sinh doanh thu. bây giờ tại chi nhánh e mua tài sản cố định là gần 500triệu, tiền của cá nhân sếp chi ra. vậy e nên hạch toán như nào cho hợp lý ạ.

Trích dẫn Gửi bởi ketoan_dathao92
    cho e hỏi với..... nếu mình là dntn đang âm quỹ tiền mặt, làm hồ sơ vay cá nhân ko lãi suất với thành viên trong gia đình thì có cần phải có những điều khoản như trên ko? vay tới 7 tỷ lận vậy thì e nên phân chia và hạch toán trả dần ntn?
    mọi ng giúp e với, e gấp lắm, e cảm ơn ạ
    chi làm như nào rồi ạ. e cũng đang bí như này

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12