Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 67

Công việc của kế toán công nợ

xếp giao cho mình theo dõi công nợ phải thu và phải trả. các anh chị tiền bối cho em hỏi công việc thường xuyên của kế toán công nợ phải làm là gì? cho em xin các bác biểu liên quan nữa nhé.

ðề: công việc của kế toán công nợ

Trích dẫn Gửi bởi mai49kt
    xếp giao cho mình theo dõi công nợ phải thu và phải trả. các anh chị tiền bối cho em hỏi công việc thường xuyên của kế toán công nợ phải làm là gì? cho em xin các bác biểu liên quan nữa nhé.
    công việc thể hiện sẳn ở tên việc đấy bạn.theo dõi chi tiết người mua và người bán về công nợ.

kế toán thu chi chỉ theo dõi đơn thuần về mặt tiền mặt tại quỹ, thực thu, thực chi qua quỹ tiền mặt trong ngày, tháng, năm.theo dõi công nợ, đồng thời theo dõi khoản tiền thu của khách, khoản tiền trả cho khách bằng tiền mặt, nhưng bên cạnh đó phải theo dõi thêm khoản tiền thu và trả cho khách hàng qua tài khoản ngân hàng. công nợ bao nhiêu? hạn thu hạn trả từng đối tượng như thế nào?

Trích dẫn Gửi bởi mai49kt
    công nợ phải thu bao gồm: theo dõi, đối chiếu, báo cáo, đôn đốc, nhắc nợ, đòi nợ và thu nợ.
    nhắc nợ: công nợ sắp đến hạn thì bạn điện thoại báo trước vài ngày.
    đôn đốc: công nợ đến hạn nhưng chưa thu được thì điện thoại (fax)
    đòi nợ: đối với công nợ đã quá hạn. có thể điện thoại, fax, đến trực tiếp cty đòi nợ
    báo cáo bao gồm: công nợ thu được và công nợ chưa thu được. đồng thời bạn đưa ra các giải pháp nhằm thu hồi công nợ để sếp chấp thuận trước khi thực hiện.
    công nợ phải trả thì đơn giản hơn: bạn cần liệt kê các khoản công nợ theo thời gian và lên kế hoạch thanh toán để trình sếp.
    biểu mẫu thì bạn chịu khó suy nghĩ ra, bạn cứ phát thảo (excel) rồi gửi mail phuoc1811@ yahoo.com.vn mình chỉnh, sửa, bổ sung thêm cho.

nếu chỉ làm kế toán công nợ thì làm như bạn phước là đúng rồi. nếu bạn phải kiêm cả kế toán thu - chi trong công ty thì phải theo dõi các khoản tạm ứng, phải thu, phải trả nhân viên nữa nhé !

thân !

Trích dẫn Gửi bởi betrang***
    nếu chỉ làm kế toán công nợ thì làm như bạn phước là đúng rồi. nếu bạn phải kiêm cả kế toán thu - chi trong công ty thì phải theo dõi các khoản tạm ứng, phải thu, phải trả nhân viên nữa nhé !

thân !
    bé iu, quan trọng và khó nhất là vấn đề đòi nợ á
    :hawaii:

kế toán công nợ à, cái tên nói lên nội dung.bạn phải thoe dõi chi tiết từng đối tượng khách hàng , từng đối tượng người bán. theo dõi các khoản thu hồi công nợ , thanh toán công nợ

ngoài theo dõi các khoản phải thu và phải trả khách hàng,phần công nợ còn bao gồm cả phần tạm ứng và hoàn ứng của cán bộ công nhân viên,các khảon phải thu phải trả khác như 338,138,136...

kế toán công nợ là mình theo dõi các khoản nợ cty mình nợ ai và có những ai nợ mình mình phải chi tiết cho từng đối tượng để theo dõi

kế toán công nợ khó nhất là việc thu hồi công nợ của khách hàng đó bạn.
    hạn chế viẹc để công nợ vượt hạn mức.
    hàng tháng bạn nên đi thị trường để đối chiếu, xác nhận công nợ để đảm bảo theo dõi công nợ chặt chẽ hơn.
    chúc bạn làm việc tốt hen.

Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối