Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 67
    ðề: công việc của kế toán công nợ

các bạn tải ở link sau nhé:
    http://www.**************/forum/ui-ng-dui-ng-excel-ke-toan/excel-quan-ly-cong-no-cuc-hay.151572.html

bản thân công việc đã nói lên đó. theo dõi các khoản phait thu và phải trả

Trích dẫn Gửi bởi mai49kt
    xếp giao cho mình theo dõi công nợ phải thu và phải trả. các anh chị tiền bối cho em hỏi công việc thường xuyên của kế toán công nợ phải làm là gì? cho em xin các bác biểu liên quan nữa nhé.

hey rac roi ha!:dangyeu:

em vừa mới xin vào làm kế toán công nợ, anh chị nào có file quản lý công nợ ko cho e tham khảo với ạ! cảm ơn a chị nhiều..

Trích dẫn Gửi bởi rongco
    bạn có thể cho mình xin file excel quản lý công nợ của bạn được không? nếu có biên bản đối chiếu công nợ và công văn đề nghị thanh toán thì quá tốt. hì hì. cảm ơn bạn trước nhé ! chúc bạn vui.
    cho mail. mình gửi cho mẫu theo dõi công nợ bên mình và công văn đòi nợ bên mình.

Trích dẫn Gửi bởi nguyenhoi89
    :nguguc: hi
    em cũng làm kế toán tổng hợp và sau đó cũng làm kế toán công nợ
    công việc chủ yếu là tổng hợp theo rõi theo ngày khách hàng nợ và công nợ nhà cung cấp .
    cuối tháng tổng hợp và đòi nợ thui.
    chủ yếu làm trên excel rồi dùng bộ lọc để lọc cứ 25 hàng tháng thì tổng hợp và xuất hoá đơn tiến hành đòi nợ.
    làm số sách trên excel thì ko cần dài dòng chỉ cần làm sao dễ hiểu cho mình và nhà quản lý. còn đòi nợ thì phải tế nhị thui hi:e1:
    bộ lọc này dùng ntn nhỹ, bạn bày mình với, hic
    :dancing::ngaytho:

bạn ơi gửi cho mình xin mẫu theo dõi công nợ và công văn đòi nợ của bạn với nha, thanks bạn nhìu, mail của mình là thuykt1511@gmail.com, cảm ơn nhìu!!!

Trích dẫn Gửi bởi hkt88
    cho mail. mình gửi cho mẫu theo dõi công nợ bên mình và công văn đòi nợ bên mình.
    chào anh(chị), e cũng mới xin làm kế toán công nợ, anh (chị ) gửi cho em nữa nhé! mail e là thutrangkthvtc@gmail.com ,,e cảm ơn anh (chị) nhiu ạ!

ôi, phải làm từng tháng (thậm chí từng ngày nếu công ty bạn hoành tráng) và theo từng kh-ncc nữa chứ! nếu bạn làm luôn 1 quả từ đầu đến cuối năm thì có mà :imlanglun:

thu nợ khách hàng cũng nằm trong một phần nhiệm vụ của kt công nợ, theo mình được biết thì nhiệm vụ của kế toán công nợ: theo dõi, kiểm tra các hóa đơn, chứng từ của các khách hàng hoặc nhà cung cấp. sau đó đối chiếu và lên công nợ về các khoản phải thu, phải trả

Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối