Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

KT mới ra trường cần hạch toán trong công ty dịch vụ hàng hải mới thành lập và cần mua phần mềm MISA

xin chào các anh,chị, tiền bối trong diễn đàn.
    em là kế toán mới ra trường, vừa xin được vào 1 công ty dịch vụ hàng hải đã hoạt động được 7 năm. nay công ty sắp mở 1 công ty mới, hoạt động cùng lĩnh vực với công ty cũ.
    em được tuyển vào để làm toàn bộ công tác kế toán cho công ty mới. và em sẽ không có ai training cả.
    em được thông báo đa số nghiệp vụ là thu hộ, chi hộ.
    không biết anh chị nào có kinh nghiệm trong lĩnh vực này cho em xin hỏi các chi phí, nghiệp vụ thường phát sinh và định khoản như thế nào ạ? xin giúp em hiểu rõ về lĩnh vực này 1 chút ạ.
    và công ty mới thành lập thì mọi thứ đều mới. em không biết bắt đầu từ đâu. công ty dự định sẽ mua phần mềm kế toán misa để dùng, và giao cho em tìm hiểu xem nên mua và giá cả thế nào
    em xin hỏi anh chị là công ty nhỏ và hoạt động trong lĩnh vực này thì nên dùng misa là được rồi hay nên dùng fast ạ?
    sang tuần em đi làm ngày đầu tiên và bắt đầu làm mới hoàn toàn cho công ty mới, em rất bối rối vì chưa có kinh nghiệm mà 1 mình phải lo hết ạ.

rất mong nhận được phản hồi và giúp đỡ của anh chị, em mới tham gia diễn đàn nên cũng không biết nên đăng bài ở đâu sẽ được mọi người chú ý.
    em cảm ơn anh chị nhiều

bạn dùng phần mềm misa cũng đc.t thấy pm misa cho doanh nghiệp vừa và nhỏ, còn pm fast là cho doanh nghiệp quy mô lớn hơn hay sao ấy cũng k rõ lắm.hi.còn về nghiệp vụ thì phải chờ xem nó ps tn mình mới xử lý đc chứ lo trc k giải quyết đc đâu