Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Xóa bỏ hóa đơn đã kê khai thuế

Các anh chị cho em hỏi, bên công ty em đã xuất hóa đơn và kê khai báo cáo thuế tháng 8. Bây giờ muốn xóa bỏ hóa đơn đó để xuất hóa đơn khác có giá trị thấp hơn hđ ban đầu 1ty (HĐ đã lập hơn 2 tỷ) thì có được không ạ. Em xin cảm ơn các ý kiến từ anh chị và các bạn

Bạn làm biên bản hủy hóa đơn cũ, ghi rõ lý do vì sao hủy. Xuất lại hóa đơn mới, ghi thay thế cho hóa đơn số ..... ký hiệu... xuất ngày.

theo e nghĩ HĐ đã kê khai thuế rồi thì phải làm biên bản điều chỉnh và kẹp lun tờ HĐ muốn xóa bỏ vào thêm chứ ạ.

Trích dẫn Gửi bởi thuyhang593
    theo e nghĩ HĐ đã kê khai thuế rồi thì phải làm biên bản điều chỉnh và kẹp lun tờ HĐ muốn xóa bỏ vào thêm chứ ạ.
    Vì hóa đơn đã kê khai, hơn nữa hóa đơn làm thay đổi đaonh thu, thuế nên không thể làm biên bản điều chỉnh được đâu bạn. Bạn phải làm luôn KHBS nữa, chứ không chỉ biên bản hủy và xuất hóa đơn mới không đâu.

Vậy túm lại trường hợp này làm biên bản điều chỉnh ạ.

Đúng là theo thông tư mới thì không được hủy hóa đơn khi đã khai thuế chỉ được điều chỉnh nhưng bên mình quên người bên thuế lại nói cứ hủy đi rồi khai lại. Cũng không biết ai đúng ai sai, nhung bạn cứ lam đúng theo tông tư sẽ an toàn hơn

http://**************.com/cach-viet-hoa-don-dieu-chinh-khi-viet-sai-ten-cong-ty-ma-so-thue.htm
    Bạn tham khảo thêm