Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Tại sao thưởng, quảng cáo bằng hàng lại là doanh thu(nội bộ), rõ ràng bị mất một khoản mà!

Các anh chị cho em hỏi về tài khoản 512 ạ. Cách hạch toán thì em biết nhưng cơ chế thì em không hiểu lắm. Rõ ràng các hoạt động chuyển hàng hoá cho nội bộ để sản xuất một hàng hoá khác, hay tiêu dùng trong nội bộ với nhau, hay dùng hàng để thưởng cho nv hay quảng cáo, tất cả công ty đâu có nhận được gì đâu mà sao lại gọi là doanh thu, trước giờ e cứ nghĩ doanh thu là cái lợi gì đó mà mình đạt được thôi. Nhưng nếu xm nó là cái gì mất đi và hạch toán vào chi phí thì sẽ gây bất cập trong việc hạch toán....hic
    Các anh chị giúp em với ạ! Em cám ơn nhìu nhìu!

Ðề: Tại sao thưởng, quảng cáo bằng hàng lại là doanh thu(nội bộ), rõ ràng bị mất một khoản mà!

Khi kế toán ghi nhận doanh thu nội bộ thì cũng ghi nhận chi phí giá vốn hoặc chi phí theo bộ phận sử dụng nên: doanh thu = chi phí
    Bạn thấy không có lời đâu hết, nhưng hàng hóa đó đưa vào sử dụng sẽ tạo ra doanh thu sau này mà.

Ðề: Tại sao thưởng, quảng cáo bằng hàng lại là doanh thu(nội bộ), rõ ràng bị mất một khoản mà!

hihi, Dạm em hiểu rồi ạ, cám ơn nhìu nhìu!
    Nghỉ lễ vui vẻ ạ!