Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

DN e bán hàng nhưng em lại chỉ ghi N 131- C511 và 3331 đc k. có cần ghi thêm giá vốn

công ty bán hàng, e nhập vào phần mềm Fast trong máy tính. e muốn hỏi là nếu ở ngoài thì mình phải ghi 2 bút toán là giá vốn và doanh thu. thế còn trong phần mềm thì mình cũng vẫn cần phải làm 2 bút toán như ở ngoài ah. em nhập vào phần mềm kế toán e chỉ nhập phần doanh thu thôi, còn giá vốn thì em k nhập vào có sao không?

Ðề: DN e bán hàng nhưng em lại chỉ ghi N 131- C511 và 3331 đc k. có cần ghi thêm giá vốn

Giá vốn cuối tháng mới phân bổ 1 lần, thường thì phần mềm nào cũng có phân hệ tính giá vốn này. Khi dùng công cụ này thì phần mềm sẽ tự động tính giá vốn và ghi bút toán N632/C155,156 cho những hóa đơn trên.

Ðề: DN e bán hàng nhưng em lại chỉ ghi N 131- C511 và 3331 đc k. có cần ghi thêm giá vốn

Trích dẫn Gửi bởi anhphale_91
    công ty bán hàng, e nhập vào phần mềm Fast trong máy tính. e muốn hỏi là nếu ở ngoài thì mình phải ghi 2 bút toán là giá vốn và doanh thu. thế còn trong phần mềm thì mình cũng vẫn cần phải làm 2 bút toán như ở ngoài ah. em nhập vào phần mềm kế toán e chỉ nhập phần doanh thu thôi, còn giá vốn thì em k nhập vào có sao không?
    Bạn nghiên cứu xem video và tài liệu sử dụng phần mềm Fast để biết rõ nhé.