Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Thanh lý TSCĐ năm 2008 đến nay chưa xuất hóa đơn

chào cả nhà!
    Mình co 1 vấn đề khó sử mong cả nhà giúp minh với.chuyện là năm 2008 Cty minh có Thanh lý 1 xe Ô tô kế toán đã hạch toan vào sổ sách và báo cáo thuế rồi nhưng không xuất hóa đơn cho khách hàng, đến nay năm 2012 thì khách hàng vào đòi xin hóa đơn đẻ làm thủ tục sang tên. Mình không biết là Cty có thể xuất hóa đơn đc ko vì thời giang 4 năm qua Cty đã quyế toán với thuế xong hết rồi giờ thì không thể xuất hóa đơn ngược lại cho năm 2008 đc!
    ai có cách nào sử lý giúp em với!

Ðề: Thanh lý TSCĐ năm 2008 đến nay chưa xuất hóa đơn

Trích dẫn Gửi bởi phungsonkt01
    chào cả nhà!
    Mình co 1 vấn đề khó sử mong cả nhà giúp minh với.chuyện là năm 2008 Cty minh có Thanh lý 1 xe Ô tô kế toán đã hạch toan vào sổ sách và báo cáo thuế rồi nhưng không xuất hóa đơn cho khách hàng, đến nay năm 2012 thì khách hàng vào đòi xin hóa đơn đẻ làm thủ tục sang tên. Mình không biết là Cty có thể xuất hóa đơn đc ko vì thời giang 4 năm qua Cty đã quyế toán với thuế xong hết rồi giờ thì không thể xuất hóa đơn ngược lại cho năm 2008 đc!
    ai có cách nào sử lý giúp em với!
    Vấn đề ở chỗ KT bên bạn đã hạch toán và BC cq thuế khoản thanh lý xe ô tô này như thế nào? sẽ có 2 tình huống để bạn xử lý vụ này nhưng trước tiên mình hỏi bạn câu hỏi vừa rồi đã.
    nếu trên diễn đàn bạn k thấy mình trả lời cho bạn bạn có thể gửi câu trả lời vào mail taxatc2011@gmail.com mình sẽ có câu trả lời giúp bạn.

Bây giờ bên kia yêu cầu thì xuất cho họ,nhưng khi thuế kiểm tra mà phát hiện thì truy thu và phạt truy thu 4 năm cơ đấy:-(

Trích dẫn Gửi bởi hientax0212
    Vấn đề ở chỗ KT bên bạn đã hạch toán và BC cq thuế khoản thanh lý xe ô tô này như thế nào? sẽ có 2 tình huống để bạn xử lý vụ này nhưng trước tiên mình hỏi bạn câu hỏi vừa rồi đã.
    nếu trên diễn đàn bạn k thấy mình trả lời cho bạn bạn có thể gửi câu trả lời vào mail taxatc2011@gmail.com mình sẽ có câu trả lời giúp bạn.
    KT trước hạch toán như sau:
    Nợ 711
    Có 1111
    Toàn bộ đưa vào 711 hết, giờ họ kêu xuất hóa đơn minh cung ko biết tính sau nữa vì minh thấy ko hợp lý cho lắm vì Cty đã quyết toán Với thuế rồi nếu giờ xuất hóa đơn nữa thì phải hạch toán thêm lần nữa à!
    Mong ban giúp minh với