Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

điều chỉnh giảm doanh thu khi khách hàng không thanh toán hết tiền

Cả nhà ơi giúp mình với: Cty mình có trường hợp khách hàng không trả tiền đúng thoả thuận và bên mình đã thông báo cho khách hàng sau ngày 30/10 neu khong chuyển tiền thì hợp đồng không còn hiệu lực. Bây giờ mình muốn điều chỉnh giảm doanh thu và điều chỉnh giảm thuế GTGT đã nộp(vì hoá đơn mình xuất năm 2008-). cty mình đã xuất hoá đơn toàn bộ tiền hàng nhưng khách hàng mới trả được một phần bây giờ nó cũng không trả lại được hoá đơn cho mình để có cơ sở điều chỉnh. Khách hàng lại là bên hành chính sự nghiệp họ cũng không thể xuất được hoá đơn lại để mình điều chỉnh. Cả nhà giúp mình trong trườg hợp này với. Đa tạ đa tạ!

Ðề: điều chỉnh giảm doanh thu

Trích dẫn Gửi bởi thuongpt
    Cả nhà ơi giúp mình với: Cty mình có trường hợp khách hàng không trả tiền đúng thoả thuận và bên mình đã thông báo cho khách hàng sau ngày 30/10 neu khong chuyển tiền thì hợp đồng không còn hiệu lực. Bây giờ mình muốn điều chỉnh giảm doanh thu và điều chỉnh giảm thuế GTGT đã nộp(vì hoá đơn mình xuất năm 2008-). cty mình đã xuất hoá đơn toàn bộ tiền hàng nhưng khách hàng mới trả được một phần bây giờ nó cũng không trả lại được hoá đơn cho mình để có cơ sở điều chỉnh. Khách hàng lại là bên hành chính sự nghiệp họ cũng không thể xuất được hoá đơn lại để mình điều chỉnh. Cả nhà giúp mình trong trườg hợp này với. Đa tạ đa tạ!
    Cái này sao ghi giảm DT được hả bạn ơi!
    Gặp phải KH chuối mệt thật! Cho vào NV xử lý NỢ KHÓ ĐÒI nhé! N642/C131 và ghi đơn N004 nhé

hic hic. gặp mấy thằng khách này chuối củ thế này mà nản quá. Thế có văn bản nào hướng dẫn ghi giảm doanh thu k vậy bà con?

TH này bạn phải chịu thôi ko thể giảm doanh thu được đâu. vì bên thuế chỉ căn cứ vào chứng từ thôi. bạn muốn khai giảm dt thì bạn phải lấy lại hđơn mới được. bây giờ bạn hãy đưa số tiền còn lại vào nợ khó đòi. ko còn cách nào khác đâu. sao này hãy cẩn thận khi xuất hoá đơn nhé !