Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Doanh thu tăng thêm

Doanh thu tăng thêm

Cho em hỏi tý !

Hiện tại doanh thu của em 10... nhưng xuất cao hơn so với thực tế vậy phần chênh lệch này em lấy hoá đơn chi phí bổ sung vào có được hay không và trong trường hợp khách hàng không muốn khoản chênh lệch đó ko đưa vào commission thì mình sẽ phải làm sao , mong được chỉ bảo thêm !

Cám ơn anh chị nhiều !

Thân chào

Ðề: Doanh thu tăng thêm

Trích dẫn Gửi bởi phongan
    Cho em hỏi tý !

Hiện tại doanh thu của em 10... nhưng xuất cao hơn so với thực tế vậy phần chênh lệch này em lấy hoá đơn chi phí bổ sung vào có được hay không và trong trường hợp khách hàng không muốn khoản chênh lệch đó ko đưa vào commission thì mình sẽ phải làm sao , mong được chỉ bảo thêm !

Cám ơn anh chị nhiều !

Thân chào
    Bạn viết HĐ cao hơn DT thì tiền thuế phải đóng cao lên thôi. Còn việc lấy thêm chi phí nếu chi phí đó hợp lệ là được.

Đây ko gọi là tăng thêm mà đây là gì nhi? hehe Nói vậy thôi trc khi ghi HD xem lại nhé cân đối dc thì ko sao ko cân đói dc nộp thuế nhièu kêu ai?

Lấy đc chi phí hợp lệ thì ok, ko lấy đc thì đóng thuế cao thôi. DT này do mình kê thêm chứ có phải DT tăng thêm đâu Phongan?.

Ai là người trả tiền cho phần tăng thêm (còn liên quan đến công nợ). Chỉ có cách điều chỉnh giảm doanh thu lại cho đúng. Nếu lấy "chi phí không thực " đưa vào sau này bị phát hiện thì còn khổ hơn.