Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

quên ghi nhận doanh thu

Cả nhà giúp giùm em trường hợp này nhé:
    Tháng 3 bạn em xuất 10 hoá đơn nhưng ghi nhận có 9.
    Đến tháng 5 mới phát hiện ra. Lúc này VAT đầu ra của tháng 3 sai còn báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn đã bị sai từ tháng 3 luôn Giờ nó phải làm thế nào ạ?
    chỉ làm lại điều chỉnh thôi hay còn phải làm lại cả báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn từ tháng 3 đến giờ nữa?
    Cần những thủ tục nào thì mong cả nhà chỉ giáo giùm em với. Em chưa gặp bao giờ nên khi nó hỏi hơi bị lúng túng

Ðề: quên ghi nhận doanh thu

Trích dẫn Gửi bởi blackmouse_b
    Cả nhà giúp giùm em trường hợp này nhé:
    Tháng 3 bạn em xuất 10 hoá đơn nhưng ghi nhận có 9.
    Đến tháng 5 mới phát hiện ra. Lúc này VAT đầu ra của tháng 3 sai
    còn báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn đã bị sai từ tháng 3 luôn Giờ nó phải làm thế nào ạ?
    chỉ làm lại điều chỉnh thôi hay còn phải làm lại cả báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn từ tháng 3 đến giờ nữa?
    Cần những thủ tục nào thì mong cả nhà chỉ giáo giùm em với. Em chưa gặp bao giờ nên khi nó hỏi hơi bị lúng túng
    Thuế VAT sai, là do bạn kê khai thiếu, làm bảng 01/KHBS bổ sung nhé, nộp tiền thuế thiếu và tiền phạt chậm nộp nữa.

Còn BC tình hình SD HĐ bạn chỉ cần làm đúng trong kỳ thuế này là được, không cần chỉnh ở tháng trước nhé!

nhưng BC tình hình sử dụng hoá đơn nếu chỉ làm đúng trong tháng 5 thì vẫn bị giảm đi 1 số HĐ. Nếu không sửa từ tháng 3 thì số hoá đơn này cho vào tháng mâý hả bạn?

hóa đơn đầu ra thì bạn phải lam tờ khai bổ sung theo mẫu KHBS,ngoài ra phải khai bổ sung cả BCSDHĐ.và nộp luôn trong tháng này đi nhé.mình nghĩ chậm 2 tháng rồi có lẽ sẽ bị phạt đấy.mình nhớ ko nhầm là 0.05%* số ngày nộp chậm j đấy,bạn tìm hiểu kỹ hơn nhé.:gaitai:

nhưng BC tình hình sử dụng hoá đơn nếu chỉ làm đúng trong tháng 5 thì vẫn bị giảm đi 1 số HĐ. Nếu không sửa từ tháng 3 thì số hoá đơn này cho vào tháng mâý hả bạn?
    Cho vào tháng 5 luôn

Trích dẫn Gửi bởi thanhdiep
    Thuế VAT sai, là do bạn kê khai thiếu, làm bảng 01/KHBS bổ sung nhé, nộp tiền thuế thiếu và tiền phạt chậm nộp nữa.
    Em nó có nói là nộp thiếu thuế đâu? Ngộ nhỡ vẫn còn được khấu trừ thì mần răng mà nôpk thuế thiếu và nộp phạt chậm thuế được hả chị Pin?

@blackmouse_b: làm bảng 01/KHBS bổ sung nhé!

Trích dẫn Gửi bởi Gautruc_1905

Em nó có nói là nộp thiếu thuế đâu? Ngộ nhỡ vẫn còn được khấu trừ thì mần răng mà nôpk thuế thiếu và nộp phạt chậm thuế được hả chị Pin?

@blackmouse_b: làm bảng 01/KHBS bổ sung nhé!
    Đó là em nhắc những việc cần làm. Bạn í kiểm tra sẽ biết số thuế còn được khấu trừ hay phải nộp. Vậy được rồi chứ chị Gấu:noel1:

Cho em hỏi,trên tờ hoá đơn có ghi Chi phí vận chuyển (400k) nhưng chi phí này ko chịu thuế.Ví dụ như là:
    Trị giá lô hàng: 1.000.000r
    Thuế 100.000
    Tổng hoá đơn: 1.500.000
    vậy khi kê khai thuế ở đầu vào, doanh số mua chưa thuế là bao nhiêu ah?

doanh số mua chưa thuế là 1.400.000
    Nhưng trong trường hợp này phải lấy 2 hoá đơn sẽ hợp lý hơn.