Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Hệ số từng loại sản phẩm tính ntn?

Cả nhà ơi..giúp dùm mình với..
    Mình đang chuẩn bị kiểm tra Kế toán Chi Phí ..
    Ông Thầy nói sẽ cho kiểm tra tính giá thành sản phẩm theo phương pháp hệ sô, nhưng không cho hệ số ..mà mình phải tự tính,..
    Trong sách lúc nào cho bài tập đều có hệ số từng loại sản phẩm...bây giờ không cho hệ số thì làm sao tính vậy các bạn..
    Mong các bạn giúp mình với .

Ðề: ke toan chi phi

Trích dẫn Gửi bởi giangho_L
    Ông Thầy nói sẽ cho kiểm tra tính giá thành sản phẩm theo phương pháp hệ sô, nhưng không cho hệ số ..mà mình phải tự tính,..
    Trong sách lúc nào cho bài tập đều có hệ số từng loại sản phẩm...bây giờ không cho hệ số thì làm sao tính vậy các bạn..
    mình tự cho hệ số, dựa vào kết quả dự toán. chọn 1 SP chuẩn làm HS 1 -> tính ra HS cho các SP kia. Sau đó bạn tính giá thành dựa trên hệ số và số SP hoàn thành.

Trích dẫn Gửi bởi lamquang111
    mình tự cho hệ số, dựa vào kết quả dự toán. chọn 1 SP chuẩn làm HS 1 -> tính ra HS cho các SP kia. Sau đó bạn tính giá thành dựa trên hệ số và số SP hoàn thành.
    Phải có hệ số thì mới tính được theo phương pháp đó chứ. Bạn nên hỏi lại thầy, còn nếu thầy không cho thì mình tự cho để tính vậy. Với lại kiểm tra thì cả lớp cùng kiểm tra như thế cơ mà, bạn lo gì chứ

Trích dẫn Gửi bởi hongkt
    Phải có hệ số thì mới tính được theo phương pháp đó chứ. Bạn nên hỏi lại thầy, còn nếu thầy không cho thì mình tự cho để tính vậy. Với lại kiểm tra thì cả lớp cùng kiểm tra như thế cơ mà, bạn lo gì chứ
    :lala:Hệ số thì lấy 1 cái làm chuẩn rùi tính bọn còn lại . Lấy tiêu thức nào đó chẳng hạn như NVL chính . :taptheduc:

Chắc thày mún học sinh tự mày mò , tự tính toán xem sao đây:humhum:

Ðề: Hệ số từng loại sản phẩm tính ntn?

Trích dẫn Gửi bởi giangho_L
    Xác định hệ số trên một trong các cơ sở: đơn giá bán ước tính, giá thành định mức, trọng lượng/sản phẩm,...

Ðề: Hệ số từng loại sản phẩm tính ntn?

khi gia thành theo phương pháp hệ số bao giờ cũng có một hs chuan là :1 ,sau đó ta tinh ra tổng gia thành của sản phẩm chuẩn đó . sau đó dựa vào công thức : tông gia thành =Q(HT)*HS*Z(SPchuan)(đây là trường hợp sản phẩm dở dang đã đc đánh giá xong rồi)