Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Chủ đề: phiếu chi

Ðề: phiếu chi

Phiếu chi chỉ có người lập phiếu, người nhận tiền, thủ quỹ, kế toán trưởng, giám đốc thôi làm gì có chữ ký người bán. Bạn tự lập thì vẫn phải theo mẫu phiếu chi của BTC chứ

Trích dẫn Gửi bởi mauhoatrang
    các pác ui cho em hỏi phiếu chi mình tự lập có cần chữ ký của người bán không nhỉ
    Phiếu chi là chứng từ bắt buộc. Do đó, phải làm theo mẫu của Bộ Tài chính, có đầy đủ chữ ký, khoản mục như quy định.

Trích dẫn Gửi bởi vansi200780
    Phiếu chi là chứng từ bắt buộc. Do đó, phải làm theo mẫu của Bộ Tài chính, có đầy đủ chữ ký, khoản mục như quy định.
    Chị visa ui thế người lập và thủ quỹ vẫn là một chữ ký thì có phải ký hai chữ liền ko chi?

Trích dẫn Gửi bởi Hathuong
    Chị visa ui thế người lập và thủ quỹ vẫn là một chữ ký thì có phải ký hai chữ liền ko chi?
    Ký hết vào em cho nó đủ tiếc gì chữ ký chứ

Trích dẫn Gửi bởi vansi200780
    :thumbup::thumbup::iagree::iagree:

Nguyên văn bởi Hathuong

Thui chít rùi,anh làm thế nào mà bị kêu chị thế?!:banghead::banghead:

_ Chữ ký trên phiếu chi có : người nhận tiền _ đây có thể là chữ ký người bán hàng hoặc người trực tiếp nhận để chi trả ..

Trích dẫn Gửi bởi manhhy78
    _ Chữ ký trên phiếu chi có : người nhận tiền _ đây có thể là chữ ký người bán hàng hoặc người trực tiếp nhận để chi trả ..
    như bạn nói vậy PT có như vậy được k? vd nhân viên trong cty của mình đi lấy tiền hàng về thì người nộp tiền là anh nhân viên ấy kí vào à?
    cty mình chỉ có mình làm kt thôi vậy chữ kí KTT ai kí bây giờ( mình là KTTH vừa mới ra truờng thôi) mong dc các bạn giúp đỡ.:hypo:

Trích dẫn Gửi bởi tieuadau
    như bạn nói vậy PT có như vậy được k? vd nhân viên trong cty của mình đi lấy tiền hàng về thì người nộp tiền là anh nhân viên ấy kí vào à?
    cty mình chỉ có mình làm kt thôi vậy chữ kí KTT ai kí bây giờ( mình là KTTH vừa mới ra truờng thôi) mong dc các bạn giúp đỡ.:hypo:
    Thì anh í ký chứ ai với lại em nên bắt anh ấy lấy cái phiếu chi bên kia để làm CT gốc cho cái phiếu thu đó
    Em ký KTT ko sao bảo sếp làmcái QĐ cứ cty sao lại ko có KTT

_ Đúng rồi , anh nhân viên đó nộp tiền thì anh nhân đó ký vào ..
    _ Còn chữ ký KTT : không có QĐ bổ nhiệm KTT thì bạn không ký , nếu được thì bạn ghi chữ " KT " ( ký thay ) vào góc trái rồi ký vào chỗ KTT . Nhưng theo mình thấy thì bạn đừng nên ký làm gì ...:iagree:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối