Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 15 của 15
    Ðề: Hỏi về báo cáo thuế tháng đầu tiên thành lập công ty

Trích dẫn Gửi bởi tuyen1110
    Chào mọi người ạ!

Công ty em vừa mới thành lập hôm 4/4/2014 về kinh doanh khách sạn, hiện tại chưa có hoạt động j vì chuẩn bị xây lắp. Vậy cho em hỏi tháng đầu tiên này thì cần kê khai, báo cáo thuế j ạ. Hiện cty có 3 nhân sự, vậy có cần báo cáo nhân sự hay thủ tuc j đv bên cq thuế k ạ?

Xin mọi người vui long chỉ giáo em với ah!em xin chân thành cám ơn!
    Đối với DN bạn, trong tháng đầu tiên việc phải làm là khai và nộp thuế môn bài thời gian chậm nhất là ngày thứ 30 tính từ ngày được ghi theo giấy đăng ký kinh doanh.

Việc khai và nộp thuế GTGT (theo quy định mới TT 219/2013) bạn cần phải chắc chắn DN bạn thuộc đối tượng nộp thuế GTGT theo phương pháp nào ( Khấu trừ; trực tiếp) thì khai theo pp đó.

Cũng xuất phát từ việc thuộc diện nộp thuế GTGT theo PP nào DN bạn sẽ đặt in hay phải mua hóa đơn bán hàng từ cơ quan thuế từ đó sẽ báo cáo sử dụng hóa đơn hàng quý (Hướng dẫn tại TT 64/2013, NĐ 04/2014; TT 10/2014)

Thuế TNDN khai tạm tính theo quý...

Lưu ý là cho dù có phát sinh hay không phát sinh thì các tờ khai thuế GTGT, TNDN đều phải nộp đúng quy định và thời hạn (Tờ khai theo tháng hạn cuối nộp là ngày 20 của tháng tiếp theo, tờ khai quý là ngày 30 của tháng tiếp sau tháng cuối cùng của quý. Hạn nộp tiền thuế cũng là thời hạn nộp tờ khai thuế) bạn có thể tham khảo tại Thông tư 156/2013 để biết rõ về hướng dẫn cách khai của tất cả các loại thuế.

Bạn có thể tải về và tham khảo danh mục tờ khai để tìm hiểu thêm về một số các tờ khai mà DN cần phải thực hiện!

chao moi nguoi
    cho e hoi công ty e moi thành lập đ vào hoạt động ngày 20/6/2016
    đã lên chi cuc thuế làm việc và đã cho phương pháp khấu trư, và cty e đã đóng thuế môn bài bậc 3 , hóa đơn thi đang đặt in chua sư dụng vây cho hỏi cuối tháng mình có báo cáo thuế không ah

Trích dẫn Gửi bởi thuylinnh
    chao moi nguoi
    cho e hoi công ty e moi thành lập đ vào hoạt động ngày 20/6/2016
    đã lên chi cuc thuế làm việc và đã cho phương pháp khấu trư, và cty e đã đóng thuế môn bài bậc 3 , hóa đơn thi đang đặt in chua sư dụng vây cho hỏi cuối tháng mình có báo cáo thuế không ah
    Vậy là bên bạn báo cáo thuế theo quý, bạn nộp báo cáo thuế trước 30/07

bạn này giống mình quá, cty mình thành lặp ngày 5/5/2016 mình cũng đang làm thủ tục đặt in hóa đơn đây, cty mới thành lập lại có mỗi mình làm kế toán thấy hoang mang quá

Trích dẫn Gửi bởi Phuongduyen 2057
    bạn này giống mình quá, cty mình thành lặp ngày 5/5/2016 mình cũng đang làm thủ tục đặt in hóa đơn đây, cty mới thành lập lại có mỗi mình làm kế toán thấy hoang mang quá
    Làm dần là hết hoang mang

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12