Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Có phải nộp báo cáo tài chính lên cục thống kê

Em mới nhận được thông tin là phải nộp 1 bộ báo cáo tài chính lên cục thống kê hay sở kế hoạch ạ.
    Mà nộp báo cáo tài chính qua mạng thì in ra nộp bình thường cho cục thống kê đó ak
    Em mới làm chẳng hiểu gì, cứ tưởng nộp cho thuế là xong chứ

Ðề: Có phải nộp báo cáo tài chính lên cục thống kê

Trích dẫn Gửi bởi olevit28691
    Em mới nhận được thông tin là phải nộp 1 bộ báo cáo tài chính lên cục thống kê hay sở kế hoạch ạ.
    Mà nộp báo cáo tài chính qua mạng thì in ra nộp bình thường cho cục thống kê đó ak
    Em mới làm chẳng hiểu gì, cứ tưởng nộp cho thuế là xong chứ
    Đâu, nếu DN bạn khai thuế qua mạng thì ko phải nộp bản giấy mà

vâng, ý em hỏi là có phải in ra 1 bản nộp cho cục thống kê ko ấy ak

Không, nếu doanh nghiệp chưa đăng kí khai thuế qua mạng thì mới phải nộp bản giấy bạn ạ

Câu này mình trả lời cho..mh làm bên Ngành Thống Kê nè...ban chỉ cần photo bản sao Báo cáo tài chính cũng được...Tại hàng năm vào tháng 4 đến 6 thì Tổng Cục Thống Kê có tổ chức điều tra Doanh nghiệp..nên họ cần điều tra để điểm tính toán các Chỉ tiêu về Kinh tế - xã hội (GDP,Vốn đầu tư...) để tiện cho việc nhà nước điều tiết, quản lý, hoạch định các chính sách phát triển kinh tế xã hội của nước mình..nên hãy cung cấp số liệu một cách chính xác nha bạn...

Trích dẫn Gửi bởi henken444
    Câu này mình trả lời cho..mh làm bên Ngành Thống Kê nè...ban chỉ cần photo bản sao Báo cáo tài chính cũng được...Tại hàng năm vào tháng 4 đến 6 thì Tổng Cục Thống Kê có tổ chức điều tra Doanh nghiệp..nên họ cần điều tra để điểm tính toán các Chỉ tiêu về Kinh tế - xã hội (GDP,Vốn đầu tư...) để tiện cho việc nhà nước điều tiết, quản lý, hoạch định các chính sách phát triển kinh tế xã hội của nước mình..nên hãy cung cấp số liệu một cách chính xác nha bạn...
    Vậy là nộp cáo cáo tài chính qua mạng cũng phải in ra giấy nộp bên cục thống kê ak bạn? hạn nộp thế nào vậy, nộp chậm có bị phạt không?

Sao chỗ mình chả thấy ai í ới gì đi nộp nhỉ?
    Mình ở Hà Đông

Bên em mới nhận được thông tin phải nộp cái này, ẹc, mà in ra có phải đóng dấu gì không các bác nhỉ, hay photo rồi nộp lại có được k nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi kai2_7
    Bên em mới nhận được thông tin phải nộp cái này, ẹc, mà in ra có phải đóng dấu gì không các bác nhỉ, hay photo rồi nộp lại có được k nhỉ
    Nếu nộp qua mạng rồi thì in lại và ký đóng dấu nộp cho bên thống kê. Còn nếu bên bạn chưa kê khai thuế qua mạng thì bạn photo lại cái Báo cáo tài chính đã nộp cho thuế để nộp cho bên thống kê.

henken4444 cho mình hỏi, cty mình nộp chậm thì có bị sao không? Mình vừa mới đc nhận vào làm mà nghe tin chưa nộp cho cục thống kê @@ như sét đánh ngang tai, mình có nghe bạn mình nói nộp trễ bị la và hình như bị phạt nữa? Nếu bị phạt thì bao dzạ henkenh444? Giúp mình với @@.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối