Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Rất mong được giúp đỡ

giám đốc bên em muốn vay vốn mà công ty e cũng mới hoạt động nên lợi nhuận không nhiều. Em muốn chỉnh sửa báo cáo tài chính để phần năm trước công ty có lãi mà không biết chỉnh thế nào cho hợp lý. Phần năm nay bạn kế toán cũ sửa rồi mà bạn ấy nghỉ nên e không biết làm thế nào. Ai tốt bụng ra tay giúp em với ạ.

hồ sơ ngân hàng bạn phải chế biên ra, thành 1 bộ BCTC nội bộ mà DN lãi nhé, nhung khi làm bộ bctc vay bạn chỉ cần để y khoản tiền tương đương = tiền, vi dụ như tiền N hàng = trên sao kê sổ phụ, còn tiền mặt phải ít thì nhu cầu bạn vay moi dc, còn khoản phải thu phải tra phải chi tiết phân tích ra, BCKQHĐKD phải lãi, bộ hồ ơ phải phân tích chi tiết ra nhất là khaonr phải thu, phải trả, cp dơ dnag nêu có, hàng tồn kho, .....phân tich khớp voi BCTC nhé thì OK thui

Trích dẫn Gửi bởi newyouthtour
    Có money khong bạn
    Bao nhiêu bạn ui, t đang cần gấp, mới đi làm không biết làm ngược lại nè, hic

Trích dẫn Gửi bởi newyouthtour
    Có money khong bạn
    Bạn chế số năm trước ý, vì năm trước lỗ mà năm nay lãi nhiều ko hợp lý, mà t chả biết làm thế nào, hic

Nêu mới đi làm nghe cũng khó làm lăm đó, bạn vào mail này đi mình trao doi vơi bạn hoainam2q@gmail.com

Mình cũng mới vào làm k có kinh nghiệm mà sếp đang bảo làm BCTC nội bộ để vay ngân hàng. BCTC năm trước bị lỗ 500tr, Giờ phải điều chỉnh lãi để vay 2 tỷ. mà mình k biết điều chỉnh sao hết. Rất mong mọi người giúp đỡ

Em cho thêm bút toán doanh thu, thêm bút toán nhập mua hàng hóa, bút toán trả tiền nhà cung cấp. Còn tk 131 cứ để cho nhiều 1 xíu. Làm sao mà nhìn nó đẹp mắt là dc í

tăng đồng thời hả chị, có qui định là bút toán này tăng bao nhiêu thì bút toán kia tăng bấy nhiêu k

Thêm 1 bút toán Nọ 111, có 511, 3331 hoặc nợ 131, có 511, 3331.
    Sau đó Kết chuyển lại 511 sang 911, xác định kết quả kinh doanh.
    Thân!