Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 24 của 24
    Công văn giải trình của bên mình đây. Các bạn tham khảo nhé.

Anh chị cho em hỏi với ạ.

Công ty em 100% vốn nước ngoài. năm 2014 vừa rồi đã tiến hành thanh tra xong. Em mới nhận việc thay bạn KT cũ. Có 1 nghiệp vụ phát sinh từ năm 2013 nhưng có liên quan đến năm nay. Kiểm tra lại sổ sách 2013, thì phát hiện bạn ấy đã định khoản sai số tiền (làm tăng chi phí so với thực tế). Vậy giờ em còn có thể làm điều chỉnh báo cáo tài chỉnh 2013 và nộp lại không ạ? (vì đã thanh tra năm 2014 xong rồi).

Trường hợp này, phải giải quyết ra sao ạ?

mình vào tờ khai bs quyết toán thuế TNDN và sửa lại trực tiếp trên chỉ tiêu LN trc thuế trên mẫu 03 nhưng sao không kết xuất xml đc? help me!

Các bạn giúp mình với. Mình đã nộp BCTC năm 2015, sau đó mình phát hiện ra là mình đã nhập nhầm số tiền thuế TNDN tạm tính nộp trong năm vào chỉ tiêu 51- Cp thuế tNDN hiện hành và mình đã làm lại BCTC và đã nộp lại tờ khai. Thời điểm mình nộp lại BCTC thì mọi số liệu trên Bảng CĐSPS đã được kiểm tra đều cân hết. Mình sơ ý chưa kết xuất sổ nhập- xuất- tồn kho hàng hóa và kho thành phẩm. Đến khi KT bên mình vô nhập chứng từ xuất nhập kho hàng hóa- TP năm 2016 ; mình vô kiểm tra lại bảng CĐSPS thì giá vốn hàng hóa+ giá vốn Thành phẩm bị lệch có số dư bên Nợ tổng: 40.623.344 kéo theo Trị giá hàng hóa tồn kho+ trị giá thành phẩm tồn kho giảm xuống: 40.623.344. mà kiểm tra lại thi không sai sót gì cả (Có thể do kT bên mình đã sơ ý vô hủy khóa sổ hàng tồn kho nên giá vốn bị nhảy).Giá vốn là phần mềm tự chạy mình không can hiệp được. Bây giờ mà làm và nộp lại BCTC thì lợi nhuận sẽ giảm xuống 40.623.344đ. mà mình đã tính và nộp thuế TNDN hết rồi. Mà Sếp mình thì không muốn cho nộp lại BCTC vì điều chỉnh nhiều lần sợ thuế họ để ý. Bạn nào có cách nào điều chỉnh thì giúp mình với. Cảm ơn các anh chị và các bạn nhiều.

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123