Chào cả nhà, em đang giúp công ty của ông anh làm Báo cáo tài chính năm 2013 và có 1 số vấn đề mong cả nhà chỉ giúp.
Do cả năm 2013 anh ấy tự khai báo thuế hằng tháng nên:
Vấn đề 1: Một số hóa đơn GTGT đầu ra anh ấy ghi không thuế và đã xuất cho khách hàng ( Ví dụ: Bán xe đạp: 1 triệu, đáng lẽ phải có thuế 100.000 nữa thì anh ấy chỉ ghi 1 triệu thôi mà bỏ trống phần thuế). Em phải xử lý những hóa đơn viết sai ấy như thế nào?

Vấn đề 2: Do có những hóa đơn bỏ trống phần thuế, nên khi khai báo trên tờ khai, anh ấy cũng ko khai báo những hóa đơn đầu ra đó ( làm giảm số thuế GTGT phải nộp). Tức là bây giờ em sẽ phải sửa lại bằng cách ghi tăng thuế GTGT phải nộp của những tháng đó???
Ví dụ:
Tháng 7: Theo như anh ấy khai báo, thì thuế GTGT đầu vào: 4 triệu, GTGT đầu ra: 3tr. ( Như vậy còn được khấu trừ 1 triệu sang tháng 8-)
Nhưng tại thời điểm hiện tại, sau khi em bổ sung thêm các hóa đơn đầu ra, thì thuế GTGT đầu ra của tháng 7 phải là 6 triệu.
-> Như vậy nếu khai báo đúng thì tháng 7 anh ấy còn phải nộp 2 triệu nữa.
Thế thì tại thời điểm hiện tại, em làm tờ khai bổ sung, khai báo tăng thuế GTGT thêm 3 triệu nữa ạ?

Tuy nhiên, sang đến tháng 8, thuế GTGT đầu vào là 5 triệu.
Em có được bù trừ luôn số phải nộp 2 triệu của tháng 7 bù trừ vào số tiền 5 triệu của tháng 8 không ạ?
Vì khai báo sai 1 tháng sẽ kéo theo sai các tháng còn lại.
Em phải xử lý thế nào ạ? Mong cả nhà chỉ giúp, em cũng vừa mới ra trường nên chưa có nhiều kinh nghiệm :-(
Cảm ơn cả nhà trước ạ.