Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Quy định về việc in sổ kế toán

Cty em kinh doanh thương mại, nghiệp vụ phát sinh rất ít. Hàng tháng em in sổ sách kế toán rồi đóng tất cả thành 1 quyển có được không? Cho em hỏi có quy định gì về việc in và đóng sổ sách kế toán không vậy mọi người?

Ðề: Quy định về việc in sổ kế toán

Trích dẫn Gửi bởi thanhthanh1
    Cty em kinh doanh thương mại, nghiệp vụ phát sinh rất ít. Hàng tháng em in sổ sách kế toán rồi đóng tất cả thành 1 quyển có được không? Cho em hỏi có quy định gì về việc in và đóng sổ sách kế toán không vậy mọi người?
    Theo mình được biết thì Sổ kế toán phải dùng mẫu in sẵn hoặc kẻ sẵn , có thể đóng thành quyển hoặc để tờ rời. Trước khi dùng sổ phải được thủ trưởng đơn vị kế toán kiểm soát, ký duyệt số trang và xác nhận tên người giữ sổ. Các tờ sổ khi dùng xong phải đóng thành quyển để lưu trữ.
    Do đó hàng tháng bạn in sổ sách kế toán rồi đóng tất cả thành 1 quyển sổ là hoàn toàn được.

Không có quy định chi tiết cách in lưu trữ như thế nào, chỉ cần đảm bảo các yêu cầu trong luật kế toán và các chế độ kế toán. Chủ yếu là phục vụ nhu cầu quản lý của từng nơi từng công ty!

tuy ban chon hinh thuc ke toan ap dung ma ban in cac loai so nao cho hinh thuc do. va dong thành cuốn lại thôi