Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Hạch toán chi phí nhân công thuê khoán??Mọi người giúp em với ạ!!

Các bậc tiền bối cho e hỏi là công ty xây dựng, thuê khoán công nhân ngoài làm một công trình trong 6 tháng, vậy cho em hỏi hạch toán chi phí nhân công trực tiếp thuê ngoài như thế nào ạ?Với lại giá trị hợp đồng thuê khoán đó mình phân bổ đều theo các tháng ạ? Mọi người làm ơn giúp em với ạ. Em xin cảm ơn ạ ^^

Mọi người giúp em với ạ :-(

Trích dẫn Gửi bởi Purin91
    Các bậc tiền bối cho e hỏi là công ty xây dựng, thuê khoán công nhân ngoài làm một công trình trong 6 tháng, vậy cho em hỏi hạch toán chi phí nhân công trực tiếp thuê ngoài như thế nào ạ?Với lại giá trị hợp đồng thuê khoán đó mình phân bổ đều theo các tháng ạ? Mọi người làm ơn giúp em với ạ. Em xin cảm ơn ạ ^^
    + Nếu ký HĐLĐ với từng cá nhân hoặc nhóm người ht như CNV cty (lương; TNCN) --> ... giá vốn công trình. Nếu ký HĐ với pháp nhân (phải xuất hoá đơn nhân công)ht cp mua ngoài --> ... giá vốn công trình
    + Chi phí cho dt nào ht cho ct đó.

Em cảm ơn nhiều ạ

Anh chudinhxinh ơi; cho e hỏi chút.
    "Dạng 4: thuê nhân công thời vụ tạm thời" mà công ty e chỉ làm việc với 1 ng (anh A), ng đó tự tìm người làm thì bên e có cần CMT của từng người không? hay chỉ cần của anh A là đc?
    Anh giải đáp giúp e nhé.
    Em cảm ơn!

Trích dẫn Gửi bởi Hoaeste
    Anh chudinhxinh ơi; cho e hỏi chút.
    "Dạng 4: thuê nhân công thời vụ tạm thời" mà công ty e chỉ làm việc với 1 ng (anh A), ng đó tự tìm người làm thì bên e có cần CMT của từng người không? hay chỉ cần của anh A là đc?
    Anh giải đáp giúp e nhé.
    Em cảm ơn!
    Trường hợp của bên bạn là thuê khoán chứ nhỉ, cái a A này phải lên cơ quan thuế mua HĐ nhân công xuất cho bên bạn. Còn Dạng 4 theo như a Chudinhxinh nói là bạn phải làm việc vs tất cả mọi ng, a A có thể đc bổ nhiệm làm đội trưởng để ký nhận tiền thay mọi ng. K hiểu t nghĩ vậy có đúng k nữa

A chị ơi, thế bên em thuê khoán nhưng cái anh nhận khoán ấy, lại không lên thuế lấy hóa đơn nhân công cho bên em, thì có được tính cái chi phí đó vào giá vốn của công trình không ạ.
    Có cách nào hợp thức hóa không ạ?

Trích dẫn Gửi bởi huong_tx
    A chị ơi, thế bên em thuê khoán nhưng cái anh nhận khoán ấy, lại không lên thuế lấy hóa đơn nhân công cho bên em, thì có được tính cái chi phí đó vào giá vốn của công trình không ạ.
    Có cách nào hợp thức hóa không ạ?
    Tớ nghĩ hợp thức hóa thì bạn phải làm hồ sơ như hướng dẫn của a Chudinhxinh thôi, đợi a Xinh có cao kiến gì khác k nhé

hóng :shaking::shaking:

hóng :^_^:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối