Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

hạch toán hóa đơn trực tiếp trong trường hợp hàng về trước hóa đơn về sau ?

Cả nhà giúp em với!
    Công ty em có kinh doanh trong lĩnh vực cây xanh, Tháng 04/2013 công ty em khi mua cây xanh do chưa thanh toán tiền nên bên bán chưa xuất hóa đơn. Đến tháng 9 này bên em mới thanh toán tiền thì bên bán mới xuất hóa đơn, và hóa đơn trực tiếp không có VAT. Vậy giờ em hạch toán như thế nào nhỉ.
    Khi hàng về em hạch toán : N 152, có 331; Khi xuất hàng cho công trình : Nợ 621, có 152. Giờ hóa đơn về em hạch toán N331, có 112; Nhưng không thể hiện được bản chất vấn đề là hàng về trước, hóa đơn về sau vì đây là hóa đơn trực tiếp. Cả nhà giúp em với

Ðề: hạch toán hóa đơn trực tiếp trong trường hợp hàng về trước hóa đơn về sau ?

Mời tham gia Hội Thích suy diễn rồi tự làm khổ mình, Ở đời này, đâu có ai gây khổ cho mình, chỉ tự mình mới làm khổ mình nhất thôi.
    Con Ngựa Và Con Lừa
    Một con Ngựa và một con Lừa đang đi cùng nhau. Con ngựa mang yên cương tốt nhảy lên phía trước, con Lừa mang những cái sọt nặng rất khó khăn.
    “Ước gì tôi là bạn”,con Lừa thở dài;”Không phải làm gì, còn được ăn ngon, và cả bộ yên cương đẹp trên lưng bạn”
    Ngày hôm sau, có một trận đánh lớn; con ngựa bị thương rồi chết trong đợt tấn công cuối ngày. Bạn của nó,con Lừa, đi ngang qua sau đó và nhìn thấy con ngựa đang hấp hối.
    “Tôi biết tôi sai rồi”, con Lừa nói.
    Xoàng xĩnh, tầm thường thì an toàn hơn là lộng lẫy oai hùng mà nguy hiểm.

Ðề: hạch toán hóa đơn trực tiếp trong trường hợp hàng về trước hóa đơn về sau ?

Trích dẫn Gửi bởi chudinhxinh
    Mời tham gia Hội Thích suy diễn rồi tự làm khổ mình, Ở đời này, đâu có ai gây khổ cho mình, chỉ tự mình mới làm khổ mình nhất thôi.
    Con Ngựa Và Con Lừa
    Một con Ngựa và một con Lừa đang đi cùng nhau. Con ngựa mang yên cương tốt nhảy lên phía trước, con Lừa mang những cái sọt nặng rất khó khăn.
    “Ước gì tôi là bạn”,con Lừa thở dài;”Không phải làm gì, còn được ăn ngon, và cả bộ yên cương đẹp trên lưng bạn”
    Ngày hôm sau, có một trận đánh lớn; con ngựa bị thương rồi chết trong đợt tấn công cuối ngày. Bạn của nó,con Lừa, đi ngang qua sau đó và nhìn thấy con ngựa đang hấp hối.
    “Tôi biết tôi sai rồi”, con Lừa nói.
    Xoàng xĩnh, tầm thường thì an toàn hơn là lộng lẫy oai hùng mà nguy hiểm.
    Nhưng nhiều người thích lộng lẫy và nguy hiểm cơ
    Cũng hơi liên quan đến chủ đề ấy nhỉ, Bác Xinh hôm này đổi phong cách rồi thì phải :depquadi::depquadi::depquadi:

---------- Post added at 08:59 ---------- Previous post was at 08:53 ----------

Cho em hỏi luôn là bên bán hạch toán pp thuế trực tiếp thì mình mua về mà làm theo khấu trừ thì vẫn phải tách thuế ra chứ ạ