Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 28

Trung tâm phát triển quỹ đất

Có ai làm ở trung tâm phát triển quỹ đất không,mình cùng trao đổi kinh nghiệm nha,minh mới vô làm nên chưa biết nhiều về kế toán quỹ đất,trung tâm mình mới thành lập nên mìh không biết phải ghi sổ sách như thế nào.bạn nào cũng làm quỹ đất xin chỉ giùm mình nha.cam ơn các bạn trước nha.

Ðề: TRUNG TÂM PHÁT TRIỂN QUỸ ĐẤT

minh la kế toan Ban QLDA, zay cũng coi như người 1 nhà rùi hen!:xinchao:

bạn thuyoanh làm kê toán lâu chưa, bạn có thể chỉ mình cách ghi sổ sách được không,kế toán quỹ đất như mình cần phải có những mẫu sổ kế toán gì,cách ghi chép ra làm sao.mình có rất nhiều điều muốn hỏi nhưng mà tạm thời nhờ bạn chỉ cho mình bấy nhiu đã.mà thuyoanh nè hình như cuối quý mình phải làm bảng đối chiếu dự toán gửi kho bac phải không và phải làm báo cáo quý nộp phòng tài chính - kế hoạch nữa hả.rất mong mọi người chỉ jum

Trích dẫn Gửi bởi minhtuandt
    bạn thuyoanh làm kê toán lâu chưa, bạn có thể chỉ mình cách ghi sổ sách được không,kế toán quỹ đất như mình cần phải có những mẫu sổ kế toán gì,cách ghi chép ra làm sao.mình có rất nhiều điều muốn hỏi nhưng mà tạm thời nhờ bạn chỉ cho mình bấy nhiu đã.mà thuyoanh nè hình như cuối quý mình phải làm bảng đối chiếu dự toán gửi kho bac phải không và phải làm báo cáo quý nộp phòng tài chính - kế hoạch nữa hả.rất mong mọi người chỉ jum
    Mẫu và cách ghi chép sổ kế toán bạn xem quyết định 19/2006/QĐ-BTC, ngài ra bạn còn phải xem Mục lục ngân sách quy định tại Quyết định 33/2008/QĐ-BTC, hàng quý bạn phải làm bảng đối chiếu dự toán gửi kho bac để KB xác nhận. Nếu có gì cần hỏi thêm bạn gửi mail theo địa chỉ thanhsuktnn@yahoo.com.vn

Ngoài ra, đơn vị bạn là đơn vị sự nghiệp có thi bạn phải nghiên cứu Nghị định 43/2006/NĐ-CP quy định quyền tự chủ tự chịu trách nhiệm về bộ máy, biên chế, tài chính... và các thông tư hướng dẫn: Thông tư 71/2006/TT-BTC, Thông tư 113/2007/TT-BTC

Trích dẫn Gửi bởi minhtuandt
    Có ai làm ở trung tâm phát triển quỹ đất không,mình cùng trao đổi kinh nghiệm nha,minh mới vô làm nên chưa biết nhiều về kế toán quỹ đất,trung tâm mình mới thành lập nên mìh không biết phải ghi sổ sách như thế nào.bạn nào cũng làm quỹ đất xin chỉ giùm mình nha.cam ơn các bạn trước nha.
    Ban oi! giờ bạn đã biết làm chưa? bạn hạch toán sổ tiền gửi như thế nào vậy, đơn vị bạn có làm các dự án, rùi dc người ta chuyển cho bao nhiêu % theo tổng sô tiền được phê duyệt không? bạn hạch toán khoản đó như thế nào

the ban lam du toan thu chi ns nam 2012 chua

---------- Post added at 08:06 ---------- Previous post was at 08:02 ----------

anh chi oi, co ai lam o trung tam quy dat giup voi
    Lap du toan thu chi ngan sach nam 2012 cho don vi su nghiep co thu co ai co bieu mau gi huong dan cho em voi
    thank

Chào cả nhà!!! mình cũng mới bắt đầu làm Kế toán tại trung tâm phát triển quỹ đất hy vọng được trao đổi thông tin cùng mọi người trong diễn đàn.

Mình cũng là kế toán của TT phát triển quỹ đất, mình làm được hơn 2 năm ùi nhưng còn nhiều cái chưa biết lắm mong các bạn giúp đỡ

---------- Post added at 04:49 ---------- Previous post was at 04:47 ----------

Mình cũng đang cần mẫu phân bỗ dự toán cho năm 2013 , ban nao co cho minh zi

Mình là thành viên mới đây, mình cũng vừa nhận nv kt tại trung tâm pT quỹ đất có gì các bạn giúp mình nha

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối