Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 28 của 28
    Ðề: ðề: Trung tâm phát triển quỹ đất

Trích dẫn Gửi bởi xitrum_235
    Bạn cho mình 1 số biểu mẫu về cách chi nguồn 2% được không. bạn thực hiện theo thông tư nghị định nào vậy cám ơn bạn nhiều.
    Mình đang áp dụng theo Thông Tư số 57/2010/TT-BTC ngày 16/4/2010 của Bộ Tài Chính quy định vệc lập dự toán, sử dụng và quyết toán kinh phí tổ chức thực hiện bồi thường, hỗ trợ và tái định cư khi Nhà nước thu hồi đất. Với Quyết định của tỉnh về chính sách, trình tự thủ tục thực hiện công tác GPMB, đền bù, tái định cư.

ðề: Trung tâm phát triển quỹ đất

co ai lam ke toan trung tam phat trien quy dat gui cho minh bang phu luc chi 2% thu su nghiep dc khong, chi ntn la hop le? minh moi tiep nhan nen boi roi trong viec chi cac khoan cho hoat dong boi thuong

ðề: Trung tâm phát triển quỹ đất

Mình là dân mới vào diễn đàn, có gì sơ suất hướng dẫn dùm nhen. Mình cũng làm kế toán ở trung tâm phátt triển quỹ đất theo dõi công trình cần làm sổ gì, hạch toán như thế nào, có ai biết giúp dùm nhen, còn rối quá. Xem hướng dẫn ở thông tư nào, quyết định nào. Giúp mình với cần gấp lắm. Cám ơn trước nhen.

Ðề: ðề: Trung tâm phát triển quỹ đất

Trích dẫn Gửi bởi xitrum_235
    Bạn ơi giúp mình với mình mới vào đc mấy tháng nên còn mắc nhiều thứ. Đơn vị bạn có sử dụng nguồn thu 2% để trả thu nhập tăng thêm không?
    Xì Trum ơi! chị bữa nay còn làm TTPTQĐ không, cho em học hỏi kinh nghiệm với!

Các bác ơi em đang chết dở với cái chi phí đấu giá đây. Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em các công tác cần làm trong chứng từ chi phí đấu giá với :turnhead:. Với cho em hỏi em chấm công hỗ trợ thực hiện các công tác phục vụ việc bán đấu giá vào các ngày và giờ hành chính như đo vẽ, xác định mốc giới..... có ổn không. Em thấy bảo không được vì những ngày đó đã ăn lương nhà nước rồi nhưng nếu cứ chấm làm thêm giờ thì lại vượt quá 200h / năm mất. Em hoang mang quá.

Mình thi co thắc mắc về việc hạch toán nguồn thu từ công tác bối thường, hỗ trợ? Nếu như xác định là nguồn thu khác (không phải phí, lệ phí hay viện trợ, hoặc theo đơn đặt hàng) thì hạch toán:
    + Khi thu:
    N TK TM/TG
    C TK 5118
    +Khi Chi:
    N TK 5118
    C TM/TG
    Đúng ko ạ?
    Nhưng phòng TC-KH ở mình bảo lấy nguồn thu này để chỉ hoạt động thì mình phải hạch toán thế nào cho đúng vậy các bác?
    Riêng phần kinh phí bồi thường để trả cho dân thì hạch toán : N TK TM/TG; C Tk 3318 (trả hộ) có hợp lý ko ạ

Hi bạn, mình cũng đang đâu đầu về định khoản tiền bồi thường nè. Bên mình dùng phần mềm Misa, thì nhân viên hướng dẫn là ghi có TK 5118 hay 3318 đều được (tùy theo yêu cầu quản trị của lãnh đạo). Còn bên mình lâu nay định khoản nguồn bồi thường vào TK 46282. Nhưng hôm rồi, phòng tài chính hướng dẫn, ghi Có Tk 5118. Sau đó, khi rút tiền chi trả thì ghi tăng nguồn N5518/C46282, rồi mới rút tiền chi bồi thường. Anh chị nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho mình với.

Trích dẫn Gửi bởi thanhsuktnn
    Ðề: TRUNG TÂM PHÁT TRIỂN QUỸ ĐẤT

Nguồn thu 2% của bạn được để lại chi, nếu là đơn vị sự nghiệp do ngân sách bảo đảm toàn bộ chi phí hoạt động cuối năm quyết toán chi không hêt thì phải nộp lại nSNN số còn dư, bạn cho địa chỉ email mình sẽ gửi cho một số văn bản
    B gửi cho m tham khảo với. Thanks b. Email: damthithuyen@gmail.com

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123