Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

kế toán tại trung tâm ngoại ngữ

mọi người cho em hỏi :làm kế toán tại trung tâm ngoại ngữ thì cần những loại sổ sách j?mình vẫn hạch toán bình thường như kế toán doanh nghiệp phải khôg?(vì đây là trung tâm tư nhân).còn khai thuế thì phải làm sao?(vì e đc biết là trung tâm ngoại ngữ thì ko có thuế đầu ra.hàng tháng mình vẫn nộp báo cáo thuế GTGT phải ko?:roile:

Ðề: kế toán tại trung tâm ngoại ngữ

Mình cũng đang mắ như bạn này, ... Hu h

Hic, mình cũng đang đầu đầu, Công ty có mở cơ sở đào tạo ngoại ngữ, Sở hướng dẫn hạch toán riêng, báo cáo riêng không làm chung với Công ty, đang rối không biết làm sao. Có ai từng làm chỉ giáo với :gaitai::k5931592:

Cty em cũng mới thanh lập . Làm trung tâm anh ngữ luôn mn giúp e vs . Về ssoor sách hạch toán . ko bbits Bắt đàu từ đầu ntn

Trích dẫn Gửi bởi hahaha2222pr

Mình cũng đang mắ như bạn này, ... Hu h
    Chi giáo giúp e vs ah. E mới vào cũng cty mới thanh lập luôn

tham khảo giúp mình: http://**************/threads/thue-gtgt-tai-trung-tam-ngoai-ngu.73803/

Em mới làm tại trung tâm ngoại ngữ mới thành lập. Em biết rằng hoạt động dạy học thì không chịu thuế GTGT. Tuy nhiên, phần mua bán sách có cần phải kê khai thuế GTGT không? Mà sách đa số là thầy cô soạn, in và photo bán cho các học sinh chứ không phải bán sách gốc. Do đó không biết quyết toán thế nào. Anh chị nào từng làm qua chỉ em với. Cám ơn