Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Ðề: Kế toán công ty truyền thông

Mình cũng bên truyền thông, nhưng là sản xuất các chương trình truyền hình tuyên truyền kênh VTV2 và VTV1.
    Cty mình làm quyết định 48.
    Chi phí bên mình phục vụ cho việc sản xuất đưa hết vào 154 - chi tiết cho từng chương trình: Vé máy bay - thuê xe - nhà nghỉ - ăn uống - tiếp khách...
    Quy trình cũng giống như A Mạnh Khan./.

công ty Truyền thông chứ có phải công ty sản xuất đâu mà có 621.622.627 nhỉ
    Công ty áp dụng theo quyết định 15 hay quyết định 48 thì căn cứ để hạch toán chứ
    Nếu theo quyết định 15 thì cho thẳng 632 giá vốn, còn nếu theo quyết định 48 cho qua tài khoản 154 tập hợp chi phí rồi với vào 632
    Còn chi phí tùy theo sự kiện tổ chức là gì, có thể là tờ rơi quảng cáo, tiếp khách, tiền thuê mặt bằng, tiền nước uống, bánh kẹo, hoa quả.....

:giavo::giavo::giavo::giavo::giavo::giavo::giavo:: giavo::giavo:

Anh chị cho em hỏi với: công ty em mới thành lập, cũng về bên truyền thông, thì em phải làm những thủ tục gì cho đầy đủ về kế toán bên ý? Anh chị nào có biểu mẫu hợp đồng và hệ thống sổ sách excel bên ý chưa ạ? Em k muốn dùng phần mềm vì nó hơi đắt ạ, cty mới thành lập mà. Mong anh chị chỉ giáo cho em về cả công ty truyền thông thì kế toán có giống bên xây dựng k ạ? Các hợp đồng có bảo lãnh k? Đây là công ty của anh họ em, bảo e làm mà e thấy mù mờ quá, bản thân e cũng mới ra trường nên kinh nghiệm chưa có ợ :v

Trích dẫn Gửi bởi Nhím Xù TH

Mình cũng bên truyền thông, nhưng là sản xuất các chương trình truyền hình tuyên truyền kênh VTV2 và VTV1.
    Chi phí bên mình phục vụ cho việc sản xuất đưa hết vào 154 - chi tiết cho từng chương trình: Vé máy bay - thuê xe - nhà nghỉ - ăn uống - tiếp khách...
    Anh ơi, cho e xin mẫu hợp đồng kinh tế của bên truyền thông được không ạ?

Trích dẫn Gửi bởi malanh2708
    Sửa chữa nho nhỏ hay sữa chữa k nhỏ :v
    Chi phí lớn ấy ạ! tổng các hóa đơn là 25.644.000 như vậy e đưa vào chỉ phí sửa chữa đc k ạ?

Trích dẫn Gửi bởi nganxang
    Chi phí lớn ấy ạ! tổng các hóa đơn là 25.644.000 như vậy e đưa vào chỉ phí sửa chữa đc k ạ?
    Tùy ,
    Nếu đụng vào kết cấu nhà thì phải xinh giấy phép xây dưng - sữa chữa ,
    Còn như sữa chưa thương thì phải có đề nghị , quyết đinh sữa chữa từ các bộ phận khác
    CÒn như lắp tường nhôm cưa kinh thì k cần , hóa đơn là đủ
    Thường tập hợp chi phí vào 241 ( = 621 + 622 +627 ) , sau đó qua 242 phân bổ không quá 3 năm :v ( giá trị 241 sau khi sữa chữa >= 30tr cũng vây )

Trích dẫn Gửi bởi Nhím Xù TH

ủa, mình tưởng bên truyền thông lớn lắm, tưởng làm theo quyết định 15 chứ hóa ra lại là quyết định 48 à?

Trích dẫn Gửi bởi malanh2708
    Tùy ,
    Nếu đụng vào kết cấu nhà thì phải xinh giấy phép xây dưng - sữa chữa ,
    Còn như sữa chưa thương thì phải có đề nghị , quyết đinh sữa chữa từ các bộ phận khác
    CÒn như lắp tường nhôm cưa kinh thì k cần , hóa đơn là đủ
    Thường tập hợp chi phí vào 241 ( = 621 + 622 +627 ) , sau đó qua 242 phân bổ không quá 3 năm :v ( giá trị 241 sau khi sữa chữa >= 30tr cũng vây )
    dạ hóa đơn gồm gạch, thùng trộn bê tông xin giấy phép thì hơi khó chỉ là lm cái phòng thu âm nhỏ, sếp lấy cả hóa đơn gạch xây nhà sếp vào nữa nên em mới đang nghĩ có nên kê khai vào nữa k ạ?