Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 4 của 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 223
    Ðề: Kế toán nhà hàng làm như thế nào để rõ ràng?

Mình cũng cần bạn nào có chuyển cho mình với.
    Email:hoavpvn@gmail.com

Ðề: kế toán nhà hàng

ban ui! có thể send cho mình với được ko?
    mail của mình là: nguyenthileyb@gmail.com
    thanks bạn nhjeu nhé!

Ðề: kế toán nhà hàng

mình cũng muốn tham khảo về lĩnh vực nhà hàng gửi cho mình luôn nha, mail của mình là tramnguyen0985@yahoo.com.vn

Thanks

Mình cũng đang làm kế toán nhà hàng, chờ xem phai của kế toán nhà hàng khác để rút kinh nghiệm xem sao? Nhưng chờ mãi mà chẳng thấy đâu. Các bác có phai kế toán nhà hàng đi đâu hết rùi nhỉ? Mình thì làm trên phần mềm kế toán máy nên chẳng post lên cho các bạn được. Nhưng quy trình Cty mình làm theo QĐ 48. Nên đơn giản các tài khoản hơn.

e cũng đang chuẩn bị làm kế toán nhà hàng, ai có file về kế toán nhà hàng thì cho e xin file nha! thanks trước. Đây là mail của e ạh phunghakt3@gmail. com

AI có file excel nhà hàng thì gửi cho mình luôn nha, dangtoan2003@yahoo.com. QĐ15 hay QĐ48 cũng được.

Bác nào có file excel về kế toán nhà hàng gửi cho em một bản với, nguyenhaleminh@gmail.com . em cảm ơn các bác

Công ty mình thì lại kinh doanh cafe, giải khát, thêm cả mua bán hoa tươi nữa. Cũng rắc rối phức tạp như nhà hàng vậy. Bạn làm ơn gửi file cho mình với nha. Huyenlan_12s@yahoo.com
    Mà bạn nào rành mảng này cho mình hỏi cái, mấy chị kế toán trước toàn cho các loại NVL như cafe, đường, sữa.. vào TK156 ko à, rồi cũng chẳng có nhập kho, xuất kho, tập hợp vào 154 gì hết. Cuối tháng tính theo định mức rồi ghi Nợ 632, Có 156 luôn á. Mà làm như vậy mấy năm rồi. Giờ mình muốn sửa cũng chẳng biết sửa thế nào

Re: Ðề: kế toán nhà hàng

Trích dẫn Gửi bởi lamquang111
    hằng ngày xuất tiền ra mua: thịt, cá, só lông, sò huyết :171: toàn đồ nhậu đế, ... rau: quế, hành tỏi, bột ngọt, bột nêm, mắm muối... cho hết vào 621, lương:622. khấu hao: 627. Sau đó cho hết vào 154 - > 632. Khi bán thì xuất hóa đơn N111/ C5111. Làm sao mà làm dc cái NXT nguyên liệu chứ ông bạn, ko lẻ mổi lần xuất tý tiêu, tý ớt, hàh tỏi phải làm phiều xuất, ký ta tùm lum sao :171:
    Chắc bạn chưa làm nhà hàng nên bạn chưa hiểu. Chứ mấy ông chủ bà chủ các quán nhậu, nhà hàng.....Lúc nào cũng muốn cho mình hết. Nên bắt buộc nhân viên phải làm ra một bản xuất nhập tồn hẳn hoi. có quán chủ quán bảo BC 1tuần, 1 tháng còn có thể có nơi chủ còn quá đáng bảo phải báo cáo hàng tồn vào cuối ngày nửa kìa. Mởi khổ cho kế toán nhà mình chứ.

Thường những chổ đó các ông chủ bà chủ sẽ đưa ra định lượng cho một món ăn hay uống kế toán dựa trên đó mà tính hàng tồn
    Ví dụ : cà phê thì có 0.5% cà phê, 0.2 đường, 0.3% đá
    Hàng ngày kế toán dựa trên bảng kê hàng bán ra mà tính ra cuối ngày còn bao nhiều đường?, cà phê? rất là phức tạp và đâu đầu. Mà định lượng ko phải cố định nha. Lúc đầu quán hoạt động còn ít khách thì định lượng còn cao, đến khi có khách hay nhiều khách hơn thì lại thay đổi định lượng (kế toán khổ đây). Một lần thay đỏi thì kế toán phải thay đổi cái bảng tính đã tạo lúc trước đó. Bạn nào mà làm kế toán quán ăn, nhậu, nhà hàng... thì cứ sách dép chạy theo bà chủ, ổng chủ quán là cũng đủ đuối rồi huống chi là các việc khác.

Mình cũng đang cần file kế toán nhà hàng. Cho mình xin với nhé! Mail mình: ngonhiphuong@gmail.com. Thanks and best regards!!!!

Trang 4 của 23 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... CuốiCuối