Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 63
    Ðề: Kế toán Công ty Du lịch

Mình cũng làm ở cty DL bạn tập hợp qua 154 chuẩn hơn. Vô 632 thì ko khả thi lắm. Giống như bài số 2 của bạn DangHanh đó!

Trích dẫn Gửi bởi quynhduan
    Tôi cũng làm công ty du lịch lữ hành quốc tế. Tất cả các hóa đơn đầu vào phục vụ tour bạn tập hợp được thì đưa luôn vào giá vốn như bạn là chính xác đó. Tôi đã từng tham gia quyết toán thuế công ty du lịch rồi, bạn định khoản như vậy là oki
    Mình nghĩ nên đưa vào TK154 rồi kết chuyển sang TK632, khi quyết toán ko bị cán bộ thuế văn vẹo. Mình cũng làm kế toán du lịch 5 năm rồi. Từ năm 2007 trở về trước bên mình hạch toán chi phí vào thẳng TK632 và quyêt toán không vấn đề gì nhưng đến khi quyết toán 2008 cán bộ thuế nói thế là sử dụng TK hạch toán chưa đúng(......), nói đi nói lại cũng vậy thôi. Minh gửi công văn qua Vụ chế độ kế toán và kiểm toán- Bộ tài chính và được hướng dẫn tập hợp chi phí tour đưa qua TK154.Mình đưa ra ý như vậy hy vọng đáp ứng vướng mắc của bạn đang gặp phải. (Tập hợp chi phí đưa thẳng TK632,1,2,3,... cũng chẳng vấn đề đâu nhưng nếu chưa thích thì chưa đúng phải ko bạn.)

Có ai bít thuế suât của vé phà Tuần Châu - Cát Bà là bao nhiu không?( trên vé ghi tổng giá trị 30.000 bao gồm VAT). Trả lời cho bagia8x với? ko bit hỏi ai cả .hix
    Thanks trước nha

Tôi cũng làm công ty du lịch lữ hành quốc tế. Tất cả các hóa đơn đầu vào phục vụ tour bạn tập hợp được thì đưa luôn vào giá vốn như bạn là chính xác đó. Tôi đã từng tham gia quyết toán thuế công ty du lịch rồi, bạn định khoản như vậy là oki
    CHị ơi cho em hỏi thêm ạ! Cty đăng ký làm sổ sách theo QĐ 15 thì có được hạch toán trực tiếp vào 632 không hay phải qua 621.622.627 chị nhỉ? Reply giúp em nhé chị !

Trích dẫn Gửi bởi holly9_84
    đúng đấy. Việc nhận hoá đơn sau là chuyện hoàn toàn bt mà.
    Du lịch cũng là một sản phẩm bình thường như những sản phẩm khác trong sản xuất. Nên mình nghĩ tất cả các chi phí cho 1 tour tập hợp riêng và quyết toán theo từng tour.
    Còn với hdv thuê ngoài bạn có thể làm hợp đồng thời vụ (3tháng)
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    mình ko thể gửi filr attact được. Chẳng hiểu sao nữa. Hỏi mấy bạn thì thấy nói nếu ko pải hội viên chính thức thì ko được gửi kèm file attact nên đành chịu.
    Bạn cho địa chỉ mail đi mình sẽ gửi cho bạn mẫu qt tour.
    ban oi cho minh xin nha. Dia chi mail cua minh ne: anhthu511@yahoo.com.vn

Trích dẫn Gửi bởi huemagic1810
    Mình đã tìm hiểu mà chưa thấy bài nào trong diễn đàn bàn về kế toán Công ty du lich cả nên mình post bài mong được mọi người chỉ giúp
    CTy mình chuyên kinh doanh các tour du lịch. Đầu vào chỉ có các DV : thuê xe VC, đặt ăn, các DV giải trí....Thì mình ĐK thế mày được ko:
    Nợ 632
    Nợ 133
    Có 111,112...
    Bởi mình nghĩ đay chính là giá vốn của mình rồi chứ còn cho vào 641 ko hợp lý
    Trong đó thì mình có phải theo dõi xem giá vốn của từng tour là bao nhiêu ko. Rất cảm ơn mọi người đã đọc bài và mong nhận được sự hồi âm càng nhiều càng tốt
    CHị cũng làm bên du lịch lữ hành. Các đầu vào như thuê xe, ăn,phòng ks, vé thắng cảnh... e tập hợp hết vào 154, đừng đưa trực tiếp vào 632 em sẽ k xác đinh jđược giá vốn cho từng tour. Sau đó em tập hợp 154 của từng tour lại kết chuỷen sang 632 để xác định giá vốn cho từng hoá đơn xuất ra

CHị cũng làm bên du lịch lữ hành. Các đầu vào như thuê xe, ăn,phòng ks, vé thắng cảnh... e tập hợp hết vào 154, đừng đưa trực tiếp vào 632 em sẽ k xác đinh jđược giá vốn cho từng tour. Sau đó em tập hợp 154 của từng tour lại kết chuỷen sang 632 để xác định giá vốn cho từng hoá đơn xuất ra
    Cho em hỏi thêm ạ!
    Nếu như chỉ bán mỗi vé không thôi em đưa thằng vào giá vốn được không?
    Ví dụ: vé SGN- DAN tổng giá trị là 1.130.000
    Nợ 632 : 1.076.190
    Nợ 133 : 53.810
    Có 111 : 1.130.000

Trích dẫn Gửi bởi ANHTHU511
    ban oi cho minh xin nha. Dia chi mail cua minh ne: anhthu511@yahoo.com.vn
    bạn ơi cho mình xin một mẫu quyết toán tua du lịch vào hộp thư: thanhdung459@gmail.com nhé. Cảm ơn bạn nhiều

e phải tập hợp trên 154 trước chứ

Em vừa phỏng vấn vào cty du lịch mà ko biết gì về kế toán du lịch cả, em là đại thôi , kết quả lả làm sai đề( họ bảo thế).Nay em gởi lên đây mong mọi người giúp đỡ để em rút kinh nghiệm lần sau
    Cty chào tour Nha trang ( 4N3Đ) với giá 3.850.000 ( có VAT 10%)
    Chi phí thuê xe : 11.000.000 ( VAT10%)
    chi phí bữa ăn : 110.000/ bữa , ăn 6 bữa ( có VAT10%)
    Chi phí khách sạn : 1.320.000/1phòng _ 2 khách/ 1đêm ( có VAT10%)
    chi phí tham quan : 500.000/ khách
    chi phí khác : 100.000/ khách
    X là số lượng khách tham quan
    hỏi
    1/ Tính doanh thu và X để đạt lợi nhuận mong muốn là 10.000.000?
    2/ Tính VAT phải nộp?

Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối