Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 5 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 63
    Ðề: Kế toán Công ty Du lịch

Bạn gửi mẫu Quyết toán tour cho mình xin nữa với nhe! Mình cũng đâng cần, cũng mới vào nghề nên còn tơ lơ mơ lăm! Thank! Mail của mình là huandatbabyphuong@gmail.com

đánh dấu cái để còn tìm hiểu nào :mocmui:

Chào cả nhà, chào tất cả các hội đồng thành viên của dân kế toán ah. Em mới vào nghề còn nhiều lúng túng trong công việc và gặp khó khăn trong việc mở sổ sách cho hợp lý và cho dễ hiểu. Em làm kế toán nội bô du lịch ah. Ac cho em xin 1 file về kế toán nội bộ với ah. Em cám ơn nhiều ah. Mail của em là: rizon.1987@gmail.com or rizon_1987@yahoo.com. AC nhớ để giúp đỡ dân mới vào nghề như em nhé.

Mình cũng tính như thế, kết quả là 40 khách tham quan, doanh thu 140.000.000 đ, Thuế VAT phải nộp là 3.400.000đ

Trích dẫn Gửi bởi thbkht
    Hic. vậy là sao? người thì nói làm như trên là chính xác, người thì nói ko dc, phải cho vào 154? Biết như thế nào là đúng đây? :cry7:[COLOR=Silver]

---------- Post added at 08:khonghiu:
    Theo mình số người là 40 mí đúng nhé! Bạn kiểm tra lại xem, có thể bạn chưa bỏ VAT ra khi tính doah thu và chi phí.

Bạn Holly9_84 ơi! Cho mình xin mẫu quyết toán tour với. Mail cua mình huandatbabyphuong@gmail.com.
    Cảm ơn bạn nhiều nhiều!

Mình rất muốn giao lưu cùng các bạn!

---------- Post added at 02:47 ---------- Previous post was at 02:44 ----------

Chi phí liên quan đến Tour thì bạn hạch toán toàn bộ vào TK 154 rồi kết chuyển sang 632
    Còn phải trích hoa hồng cho nhân viên kinh doanh thì bạn hạch toán vào TK 641

Mình cũng kt bên du lịch nè,làm cũng lâu rồi có gì PhuongLuong với mình trao đổi kinh nghiệm nhé

cho mình xin mẫu quyết toán tour du lịch trong nước và nước ngoài nhé các bạn! m mới làm bên du lịch mà không được hiểu lắm. MOng các bạn giúp

C

Trích dẫn Gửi bởi huemagic1810
    Mình đã tìm hiểu mà chưa thấy bài nào trong diễn đàn bàn về kế toán Công ty du lich cả nên mình post bài mong được mọi người chỉ giúp CTy mình chuyên kinh doanh các tour du lịch. Đầu vào chỉ có các DV : thuê xe VC, đặt ăn, các DV giải trí....Thì mình ĐK thế mày được ko:
    Nợ 632
    Nợ 133
    Có 111,112...
    Bởi mình nghĩ đay chính là giá vốn của mình rồi chứ còn cho vào 641 ko hợp lý
    Trong đó thì mình có phải theo dõi xem giá vốn của từng tour là bao nhiêu ko. Rất cảm ơn mọi người đã đọc bài và mong nhận được sự hồi âm càng nhiều càng tốt
    Các CP tiền thuê xe, tiền phòng... bạn hạch toán vào TK 154 nhé rồi sau đó hãy K/c sang TK 632.
    VD: thuê xe:
    Nợ tk 154
    nợ tk 133
    có tk 111,112,331
    hoặc tiền phòng, tiền vé máy bay cũng tương tự.
    CT du lịch chứ k phải là DN SXKD đâu mà bạn nghĩ đến TK 641 làm gì. Bạn phải theo dõi CP và DT của từng Tour riêng.
    Ngày trước m có làm 1 BT kế toán du lịch nếu bạn muốn tham khảo cho m địa chỉ mail m mail cho.

Trang 5 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 CuốiCuối