Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Chủ đề: kế toán nhà hàng

kế toán nhà hàng

Ðề: kế toán nhà hàng

Trích dẫn Gửi bởi caoduoitrang
    híc em mới ra trường thui đi lam chẳng bao nhiêu chỉ ngồi chơi :banghead:thế mà .........híc đùng một cái sếp cho quản lý sổ sách cái nhà hàng :mới ........bây giờ em chẳng biết làm gì cả làm ơn ai đó chỉ dùm :confuse1 nha..........
    + Em coi phiếu nhập, phiếu xuất, phiếu thu, phiếu chi, HĐ GTGT xuất cho khách hàng, bảng kê bán lẻ, hđ mua các loại nước ngọt, kiểm tra tiền, kiểm tra các HĐ mua công cụ dụng cụ, TSCĐ và phân bổ... rất nhiều bạn cứ làm đi, không hiểu chỗ nào hỏi tiếp nhé!

Chúc bạn thành công!

Thân chào!

Nếu nhà hàng nhỏ thi làm đơn giản thôi, thực phẩm tháng nào mua sử dụng hết cho tháng đó, chỉ để tồn kho nước ngọt thôi, vậy là xong nhé.

Khó hay dễ là ở mình thôi. Kế toán nhà hàng không khó nhưng cái khó nhất của nhà hàng là quản lý NVL, CCDC, DT, tiền lương. Trước tiên em phải xây dựng hệ thống quản lý thông qua chứng từ, sổ sách một cách khoa học và chặt chẽ thì mọi việc sẽ tốt thôi. Theo kinh nghiệm của anh thì nhà hàng nen coi trọng khâu quản lý hơn là khâu hạch toán. Bởi vì nếu quản lý không chặt thì con số trong sổ không có ý nghĩa gì cả.

mình mới làm kế toán nhà hàng nên lung tung lắm bà con cho mình xin file excel được không.cám ơn nhiều
    email:tieuboi_cat@yahoo.com

Em mới xin làm kế toán cho 1 nhà hàng, giờ vấn đề của em là lo lắng ko quản lý đc lượng hàng hóa như: rượu, bia, nước ngọt, thực phẩm tươi, gia vị... hàng mấy trăm loại, nhập xuất liên tục cả ngày mà mình thì chỉ làm 8h rùi về. Anh chị nào có kinh nghiệm về kế toán nhà hàng chỉ em vấn đề này với!!!

em mới làm kế toán nhà hàng tiệc cưới có 1 ngày thôi mà như điên rồi, các anh chị nào giúp em với, có file excel của kế toán nhà hàng tiệc cưới ko cho em xin với oa oa oa :-((

Em cảm ơn anh chị em nhiều nhiều !
    Có cho em xin với nha : địa chỉ mail của em : hoanghoang263@yahoo.co.uk
    Em xin ngàn lần hậu tạ oa oa oa:-((

---------- Post added at 06:30 ---------- Previous post was at 06:20 ----------

còn nữa, cái nhà hàng nơi e làm , chưa có 1 loại sổ sách kế toán nào cả, trắng tinh luôn , em phải làm từ đầu, từ a-Z , mà e rối qá chẳng biết làm từ đâu.ai giúp em với :-((

ko ai giúp mình với :-(

Trích dẫn Gửi bởi caoduoitrang
    híc em mới ra trường thui đi lam chẳng bao nhiêu chỉ ngồi chơi :banghead:thế mà .........híc đùng một cái sếp cho quản lý sổ sách cái nhà hàng :mới ........bây giờ em chẳng biết làm gì cả làm ơn ai đó chỉ dùm :confuse1 nha..........
    anh chị nào có sổ sách trên file excel của kế toán nhà hàng thì gửi cho em với huhu em không biết thế nào nữa. mail của em là: dangdao1992@gmail.com em cảm ơn nhìu ak

He, bên bạn làm theo QD bao nhiêu, chắc là nhà hàng mới thành lập nên chưa có sổ sách gì à.Trên diễn đàn có nhiều lắm bạn có thể vào tham khảo, hoặc nếu làm theo QD 48 thì mình gửi cho.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối