Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Trích dẫn Gửi bởi limxanh
    mọi người cho mình hỏi .nộp thuế môn bài qua mạng xong tiền thuế thì mình nộp như thế nào ạ . cảm ơn mn
    Nộp ở ngân hàng có chức năng thu thúê. Như viettinbak. Aribank.... Ngay mục nội dung ghi nộp thúê môn bài năm 2016

Trích dẫn Gửi bởi minhhong590
    Nộp ở ngân hàng có chức năng thu thúê. Như viettinbak. Aribank.... Ngay mục nội dung ghi nộp thúê môn bài năm 2016
    mình k thấy ghi chỗ nào. vậy là mình ra ngân hàng nào có chức nanqg thu thuế phải k bạn. mình noppj như thế thì có số tài khoản của bên thuế phải k bạn mình vẫn k hiểu lắm

Trích dẫn Gửi bởi limxanh
    mình k thấy ghi chỗ nào. vậy là mình ra ngân hàng nào có chức nanqg thu thuế phải k bạn. mình noppj như thế thì có số tài khoản của bên thuế phải k bạn mình vẫn k hiểu lắm
    Nếu Cty bạn thành lâu rồi thì hãy xem lại ở giấy nộp thuế môn bài cũ. mà bây giờ thường nộp thuế qua mạng, còn nếu không bạn ra Ngân hàng liên kết với Chi cục thuế quản lý bên bạn rồi nộp tiền vào đó.

Trích dẫn Gửi bởi huongkt2806
    Nếu Cty bạn thành lâu rồi thì hãy xem lại ở giấy nộp thuế môn bài cũ. mà bây giờ thường nộp thuế qua mạng, còn nếu không bạn ra Ngân hàng liên kết với Chi cục thuế quản lý bên bạn rồi nộp tiền vào đó.
    chị ơi công ty em mới thành lập tháng 11/2015 vốn là 10 tỷ và đã nộp 1500.000đ ( thừa 500.000đ vì vốn 10 tỷ chỉ phải đóng 1000.000đ/ nửa năm ạ)thì năm 2016 này em ra ngân hàng và nộp thêm tiền nữa là đủ ạ

uhm, bạn nộp thêm nữa là đủ, số dư 2015 chuyển sang 2016 mà.

Trích dẫn Gửi bởi huongkt2806
    uhm, bạn nộp thêm nữa là đủ, số dư 2015 chuyển sang 2016 mà.
    vâng ạ. à em không cần nộp tờ khai nữa đúng không chj

Trích dẫn Gửi bởi Thanh Tuyen Nguyen
    vâng ạ. à em không cần nộp tờ khai nữa đúng không chj
    công ty bạn k thay đổi số vốn điều lệ thì chỉ phải nộp tiền thôi k phải nộp tờ khai

Cho mình hỏi chút. Mình nộp thuế môn bài nhưng trong giấy nộp tiền báo tài khoản ko đủ số dư.
    Sau 4 ngày mình nộp tiền vào TK thì giấy nộp tiền có phải lập lại không

Trích dẫn Gửi bởi thanh363636
    Cho mình hỏi chút. Mình nộp thuế môn bài nhưng trong giấy nộp tiền báo tài khoản ko đủ số dư.
    Sau 4 ngày mình nộp tiền vào TK thì giấy nộp tiền có phải lập lại không
    bạn lập lại giấy nộp tiền để bên thuế vs ngân hàng ký chứ