Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

kê khai các loại thuế cho công ty mới thành lập

mn cho mình hỏi. cty mình mới thành lập cấp giây phép HDKD ngày 15/6/2015. đến nay chưa phát sinh hoạt động kinh doanh. vậy ngày 30 cuối tháng 7 này mình phải kê khai những loại thuế gì. và tháng cấp giấy phép hdkd tức là tháng 6 mình có phải kê khai thuế gì k ạ. cảm ơn mn

Bên bạn báo cáo theo quý hay tháng vậy, nếu là quý thì bạn nộp báo cáo thuế quý 2, nếu ko phát sinh gi thì bạn để để trống, nếu đã thông báo phát hành hóa đơn rùi thì bạn nộp thêm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý 2

bên mình chưa phát hành hóa đơn bạn ạ. với lại công ty mới thành lập lên báo cáo theo tháng bạn ak híc

Trích dẫn Gửi bởi limxanh
    mn cho mình hỏi. cty mình mới thành lập cấp giây phép HDKD ngày 15/6/2015. đến nay chưa phát sinh hoạt động kinh doanh. vậy ngày 30 cuối tháng 7 này mình phải kê khai những loại thuế gì. và tháng cấp giấy phép hdkd tức là tháng 6 mình có phải kê khai thuế gì k ạ. cảm ơn mn
    Trong thời hạn 30 ngày từ ngày ĐKKD bạn cần kê khai và nộp thuế môn bài. Thành lập trong T6 nên bạn nộp môn bài cả năm.
    Bạn còn phải đăng ký chuyển sang nộp thuế GTGT theo PP khấu trừ, Đăng ký kê khai và nộp thuế qua mạng nữa.