Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Thông tin công ty trên ĐKKD khác với trên hóa đơn xử lý ntn?

Các anh chị ơi giúp em với ạ? Chuyện là em mới vào công ty thương mại này, hôm nay em kiểm tra giấy ĐKý kinh doanh và hóa đơn GTGT của công ty có ghi như sau ạ:
    ĐKKD: Số nhà 5, Phố Gia Quất, Phường Thượng Thanh, Quận Long Biên, Thành Phố Hà Nội, Việt Nam
    Hóa đơn của công ty in: Số nhà 5, Gia Quất, Phường Thượng Thanh, Quận Long Biên, Thành Phố Hà Nội
    VẬY CHO EM HỎI BÂY GIWOF EM PHẢI THEO CÁI NÀO Ạ? Toàn bộ hóa đơn nhận được cái thì ko có Phường, Quận, Thành Phố, cái thì ko có chữ Phố. Em phải làm ntn để hóa đơn GTGT đầu vào hợp lý ạ?
    Em cảm ươn anh chị.

Trích dẫn Gửi bởi malanh2708
    Căn cứ Thông tư 39/2014/TT-BTC tại Điều 20 quy định về xử lý đối với hóa đơn đã lập như sau:

Việc hóa đơn ghi sai tên, địa chỉ nhưng ghi đúng mã số thuế của người mua, được quy định rõ ràng trong Thông tư 26/2015/TT-BTC

- Tại Điều 3, Khoản 7 Sửa đổi, bổ sung Điều 16 Thông tư 39/2014/TT-BTC như sau:
    Anh ơi nhưng trong trường hợp này của bên em lại khác cơ anh ạ. Tức là hóa đơn đầu RA với ĐKKD của bên em đã không khớp rồi mà bên CCT vẫn cho phát hành hóa đơn bình thường, Em đang bị phân vân chỗ là không biết nên gửi cho khách hàng thông tin ghi hóa đơn đầu vào cho em là thông tin như trên hóa đơn đầu ra hay thông tin như ĐKKD nữa ạ? và với hóa đơn đầu vào cũ cứ xuất theo thoogn tin trên hóa đơn đầu ra bên em đặt in thì có vấn đề gì không ak?

Tùy theo cb thuế quyết toán thôi

Trích dẫn Gửi bởi jungheerin
    Anh ơi nhưng trong trường hợp này của bên em lại khác cơ anh ạ. Tức là hóa đơn đầu RA với ĐKKD của bên em đã không khớp rồi mà bên CCT vẫn cho phát hành hóa đơn bình thường, Em đang bị phân vân chỗ là không biết nên gửi cho khách hàng thông tin ghi hóa đơn đầu vào cho em là thông tin như trên hóa đơn đầu ra hay thông tin như ĐKKD nữa ạ? và với hóa đơn đầu vào cũ cứ xuất theo thoogn tin trên hóa đơn đầu ra bên em đặt in thì có vấn đề gì không ak?
    Đã phố rồi lại còn phường, thuế quản lý theo phường, nên trường hợp của bạn ko sao hết.
    Bạn ở bên gia quất à , mình ở bên Nguyễn Văn Cừ

Trích dẫn Gửi bởi malanh2708
    Tùy theo cb thuế quyết toán thôi
    Vâng ạ, nhỡ cơ quan thuế mà chặt thì lại phạt hành chính mất, hichic, Em có nên đi in lại Hóa đơn đầu ra cho khớp với ĐKKD ko ạ?

Trích dẫn Gửi bởi doducthanh
    Đã phố rồi lại còn phường, thuế quản lý theo phường, nên trường hợp của bạn ko sao hết.
    Bạn ở bên gia quất à , mình ở bên Nguyễn Văn Cừ
    Mình cứ loay hoay ko biết gửi thông tin viết hóa đơn theo cái gì nữa. M bên Gia Quất đây, có khi tuần tới lại lên Thuế LOng BIên hỏi rõ vấn đề thôi, Chả thấy văn bản nào quy định cái này nữa huuuu

Trích dẫn Gửi bởi jungheerin
    Mình cứ loay hoay ko biết gửi thông tin viết hóa đơn theo cái gì nữa. M bên Gia Quất đây, có khi tuần tới lại lên Thuế LOng BIên hỏi rõ vấn đề thôi, Chả thấy văn bản nào quy định cái này nữa huuuu
    Ko có vấn đề gì đâu