Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 30 của 30
    Chào bạn! Bạn tham khảo qua nhé:
    http://www.ort.com.vn/dich-vu/cach-ke-khai-thue-gia-tri-gia-tang-hang-thang-va-theo-quy-88.html

Chị khuctinhsy ơi, em cũng muốn tìm hiểu thêm, chị chỉ em vấn đề này vào mail nguyenkieu.dhqn@gmail.com với ạ, em cảm ơn chị nhiều ạ!

Chị khuctinhsy ơi , em cũng mới làm kế toán , cũng không rõ về cân đối , chị chỉ giáo giúp e nhé . Mail : bachduong9494@gmail.com. em cảm ơn c

A dinhthunhung a cho e gmail của a nhé hoặc zalo nhé

không cân đối thì ăn cám à. vấn đề nhạy cảm nhưng cho lên đây k hay lắm có gì pm mình chỉ cho

Trích dẫn Gửi bởi binhminhkttn
    không cân đối thì ăn cám à. vấn đề nhạy cảm nhưng cho lên đây k hay lắm có gì pm mình chỉ cho
    Bạn cho mình gmail để minh học hỏi ít kinh nghiệm cân đối đầu ra đầu vào dc ko

Trích dẫn Gửi bởi binhminhkttn
    GMAIL của mình là tuanthanh21081004@gmail.com

Gửi cho em mới, gmail của em là: nguyenthithuyvp92@gmail.com.

Bạn gửi cho mình với, mail của mình tamdungphamthi@gmail.com mình cảm ơn bạn.

Trích dẫn Gửi bởi ngomio
    em mơi đi làm kế toán, nghiệp vụ thiếu nhiều, hôm trước con bạn em bảo chóng mặt vì cân đối đầu ra đầu vào như thế này ak:
    mua vao 8 tr
    bán ra 10
    chênh lệch 2tr mình cân só thuế phải nộp bằng các hóa đơn xăng dầu,tiếp khách......
    nhưng nó bao mình chạy thuế gtgt có 10% mà phải đóng thuế tndn 25%, thế là lỗ rùi
    thế em ko bít phải cân đối thế nào ak
    và khi mình viết hóa đơn đầu ra cho công ty khác chẳng hạn, thê thì cân đối đầu vào như thế nào ak, em cảm ơn, đi học thì khác mà đi làm hok bít gì ak, các bác giúp em
    Vì tiêu đề là nói về thuế VAT giữa đầu ra vs đầu vào nên :
    1. Mua vào 8tr , bán ra đang là 10tr => Muốn số thuế VAT = 0 ->Lấy thêm hóa đơn đầu vào 20tr nữa -> Đầu vào = đầu ra.
    2. Bạn lấy thêm cp -> tăng chi phí -> giảm lợi nhuận -> Giảm thuế TNDN. Cớ sao lỗ nhỉ ? Thiệt tình không hiểu.

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123