Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

CÔng ty mới thành lập tháng 12/2015 có phải nộp báo cáo quý không?

Anh chị cho em hỏi: cty em mới thành lập T12/2015 thì có cần nộp báo cáo quý 4/ 2015 k? em định k làm báo cáo tài chính để gộp sang 2016, vậy em có cần làm quyết toán TNCN, TNDN k ạ? cty mới có đầu vào mà chưa có đầu ra .
    Em chân thành cảm ơn, và mong nhận được hồi âm của anh chị!

không ai giúp em ạ :-(

Trích dẫn Gửi bởi xuka_meou
    Anh chị cho em hỏi: cty em mới thành lập T12/2015 thì có cần nộp báo cáo quý 4/ 2015 k? em định k làm báo cáo tài chính để gộp sang 2016, vậy em có cần làm quyết toán TNCN, TNDN k ạ? cty mới có đầu vào mà chưa có đầu ra .
    Em chân thành cảm ơn, và mong nhận được hồi âm của anh chị!

Trích dẫn Gửi bởi xuka_meou
    không ai giúp em ạ :-(
    vẫn phải nộp bc quý 4 đó bạn, còn bctc thì có thể gộp vào năm sau làm. Sang năm mới rồi mà bạn vẫn ngồi đó online sao?

Em cảm ơn c ạ, vì cty mới đi vào hdong mà c, còn chưa in hóa đơn, cán bộ thuế chưa xuống ktra cơ sở, bên em mới có 1 ita hóa đơn đầu vào thôi

Thế thì sau kì nghỉ Tết này thỏa nào bên thuế chẳng qua hỏi thăm cty bạn. Mà bên bạn đã lên gặp cán bộ thuế lần nào chưa?

Em còn chưa biết cán bộ thuế là ai cơ? hôm hẹn gặp thì c ấy bận, họ hẹn sau kỳ nghỉ lễ mới xuống cơ sở c ạ?c cho em hỏi là em k làm báo cáo tài chính thì có cần nộp quyết toán TNCN và TNDN k ạ?

quý 4 bạn vãn phải nộp, cty Hoạt động rồi nhưng chưa phát sinh cũng phải nộp, còn BCTC cuối năm bạn làm công văn gộp sang năm 2016 nhé, khi em làm công văn em ghi rõ quyết toán Thuế TNCN, QT thuê TNDN gọp năm 2016 luôn, để sau này thuế k hỏi nhé

Em cảm ơn anh rất nhiều ạ!

tháng 12. 2015 thì phải nộp vào quý 4
    chúc bạn thành công