Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Giúp em hoá đơn GTGT?

cả nhà cho em hỏi vấn đề này với ạ, tại sao nhiều bên cung cấp đầu vào của bên công ty em vẫn có thể xuất hóa đơn tháng 10 cho bên em trong khi hiện tại là tháng 12 rồi nhỉ? Em không hiểu. Có khi nào hóa đơn không hợp lệ, nhưng em tra cứu thông tin hóa đơn trên mạng thấy vẫn okie. Em không hiểu. Có anh/chị nào hiểu vấn đề này không giúp e với ạ.

ah, thì tháng 10 họ viết và xé Hoá đơn rồi nhưng tháng 12 họ mới nhờ ra là chưa chuyển nên tháng 12 họ chuyển cho bạn.

còn một trường hợp nữa là họ kê khai thuế GTGT theo quý nên họ để dồn hóa đơn tới tháng 12 mới sắp xếp viết hóa đơn một lượt rồi mới chuyển cho bạn ... ^^

Hoá đơn giá trị gia tăng hay hoá đơn bán hàng ( mua của Chi cục thuế) hả bạn

Hi, mình cứ sợ là hóa đơn có vấn đề, có khi mình xem Giấy phép ĐKKD của bên nhà cung cấp thì ngành nghề xuất hoa đơn đầu vào cho mình không phải là ngành chính trong ĐKKD thì có được không nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi taidang153
    Hoá đơn giá trị gia tăng hay hoá đơn bán hàng ( mua của Chi cục thuế) hả bạn
    Hóa đơn GTGT @taidang153 nạ

Công ty khai theo quý, chừa hóa đơn. Rõ ràng. Nếu muốn kiểm tra hóa đơn http://www.tracuuhoadon.gdt.gov.vn

Trích dẫn Gửi bởi kimquyen.kt
    Hi, mình cứ sợ là hóa đơn có vấn đề, có khi mình xem Giấy phép ĐKKD của bên nhà cung cấp thì ngành nghề xuất hoa đơn đầu vào cho mình không phải là ngành chính trong ĐKKD thì có được không nhỉ
    Không có đăng ký kinh doanh đâu đuợc xuất hoá đơn.Thuế kiểm tra sẽ phạt nặng đó , trừ khi họ xuất bán TSCD của họ thì được xuất hoá đơn. Nếu chi cục nào làm gắt thì sẽ tra đên người mua . Còn không cũng ít ai siêng mà tra ra bạn lắm

Không có đăng ký kinh doanh đâu đuợc xuất hoá đơn.Thuế kiểm tra sẽ phạt nặng đó , trừ khi họ xuất bán TSCD của họ thì được xuất hoá đơn. Nếu chi cục nào làm gắt thì sẽ tra đên người mua . Còn không cũng ít ai siêng mà tra ra bạn lắm
    Không có trong ngành nghề kinh doanh thì không đc xuất. Thanh lý thì phải có hợp đồng thanh lý+ hóa đơn

có trong đăng ký kinh doanh nhưng không phải là ngành chính ạ. Chẳng hạn như cty của họ ngành nghề chính là buôn bán máy móc thiết bị vi tính, ngoài ra còn có về ""In ấn""(không phải là ngành chính) , họ xuất cho bên em hóa đơn in lo go ạ? không biết như vậy có được không?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối