Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

kê khai thuế GTGT 2 lần trùng lặp

Các anh chi ơi cứu giúp em với. Tháng 2/2014 vừa qua khi làm báo cáo thuế GTGT đầu vào, em đã kê khai nhầm mấy hóa đơn GTGT mà em đã kê khai kỳ tháng 01/2014 rồi, bây giờ khi kiểm tra để kê khai kỳ tháng 3/2014 em mới phát hiện ra, thật là bất cẩn.
    Vây em phải làm sao để điều chỉnh, các anh chi có kinh nghiệm cu1u giúp em với ạ !
    Em cám ơn nhiều.

Ðề: kê khai thuế GTGT 2 lần trùng lặp

Bạn vào tờ khai GTGT tháng 02, chọn tờ khai bổ sung, vào mục I. HHDV mua vào trong kỳ bạn đánh số tiền HHDV và tiền thuế GTGT đúng sau khi đã trừ những hóa đơn bị trùng, phàn lý do ghi rõ trùng, giảm những hóa đơn nào Hệ thống sẽ tự nhảy số thuế còn lại, ghi và nộp lại tờ khái này. Sang tờ khai tháng 03 bạn Mục IV gõ vào "Điều chỉnh giảm" Tổng số thuế của các hóa đơn bị trùng

Ðề: kê khai thuế GTGT 2 lần trùng lặp

Trích dẫn Gửi bởi tramhuongnd
    Bạn vào tờ khai GTGT tháng 02, chọn tờ khai bổ sung, vào mục I. HHDV mua vào trong kỳ bạn đánh số tiền HHDV và tiền thuế GTGT đúng sau khi đã trừ những hóa đơn bị trùng, phàn lý do ghi rõ trùng, giảm những hóa đơn nào Hệ thống sẽ tự nhảy số thuế còn lại, ghi và nộp lại tờ khái này. Sang tờ khai tháng 03 bạn Mục IV gõ vào "Điều chỉnh giảm" Tổng số thuế của các hóa đơn bị trùng
    Cám ơn tramhuongnd nhé !