Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Anh Chị giúp em về thuế GTGT vãng lai với.

Các Anh/Chị giúp em với.Thật tình em đi làm được thời gian rồi nhưng em chưa hề biết về thuế GTGT vãng lai là gì.Giờ công ty e gặp ngay trường hợp này luôn.Công ty em thi công công trình cho 1 công ty ở khác tỉnh, cty em không thành lập đơn vị trực thuộc tại tỉnh đó.Công ty em đã bàn giao công trình và xuất hóa đơn cho cty đó rồi.Vậy em phải làm thủ tục đóng thuế vãng lại tại CQT tỉnh mà cty em thi công không.Thủ tục đăng ký và kê khai thuế như thế nào.Và có quy định thời hạn bao lâu không ạ.Anh CHị nào từng làm mảng này xin giúp e với.Em rối quá không biết bắt đầu từ đâu.
    Em cảm ơn nhiều!!!!!!!!!!!!!!!

Ðề: Anh Chị giúp em về thuế GTGT vãng lai với.

Lên cơ quan thuế sở tại đăng ký mã thuế vãng lai xong kê khai nộp như bình thường...
    Bạn tìm trên google có mẫu đăng ký thuế vãng lai đó .xong rồi kê khai đủ rồi gửi lên cơ quan thuế sở tại khi nào người ta cấp cho cái MSt vãng lai + tài khoản trích nộp thuế vãng lai thì nộp thuế đầy đủ theo hướng dẫn của người phụ trách sở tại

Ðề: Anh Chị giúp em về thuế GTGT vãng lai với.

Vậy mình phải đăng ký MST vãng lai trước hả bạn, giờ đăng ký thủ tục cần những giấy tờ gì ạ, mình tìm mà không thấy gì hết, ai có mẫu cho mình với.Tại mình ở xa chỗ CQT tỉnh đó quá, mình muốn làm đầy đủ rồi đi nộp luôn chứ đi nhiều lần không được.hic.Và cho mình hỏi có quy định thời hạn bao lâu không , hóa đơn mình xuất ngày 1/06/2013.