Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Không nộp bảng kê mua vào và bán ra cùng với tờ khai T.GTGT

Chào các bạn và các anh chị
    Cty mình chuyên về phần mềm và website chịu sự quản lý của chi cục thuế Q Bình Thạnh.
    Do cty mới thành lập từ tháng 7 và mình cũng mới đi làm nên k rành. trong các tháng kê khai T.GTGT mình quên không kê khai vào bảng kê mua vào và bán ra, chỉ nộp tờ khai thuế GTGT và BC 26 thôi, vậy tháng 12 này mình nộp bổ sung các bảng kê mua vào bán ra cho những tháng trước được không?và nếu có phát sinh mà mình không kê vào bảng kê thì mình có bị phạt không?
    Mong mọi người góp ý sớm cho mình để mình đi nộp tờ khai tháng này đúng hạn ạ, xin cám ơn mọi người nhiều!
    Chúc mọi người có thứ hai đầu tuần làm việc thật vui vẻ!

Ðề: Không nộp bảng kê mua vào và bán ra cùng với tờ khai T.GTGT

Trích dẫn Gửi bởi annguyenthuy
    Chào các bạn và các anh chị
    Cty mình chuyên về phần mềm và website chịu sự quản lý của chi cục thuế Q Bình Thạnh.
    Do cty mới thành lập từ tháng 7 và mình cũng mới đi làm nên k rành. trong các tháng kê khai T.GTGT mình quên không kê khai vào bảng kê mua vào và bán ra, chỉ nộp tờ khai thuế GTGT và BC 26 thôi, vậy tháng 12 này mình nộp bổ sung các bảng kê mua vào bán ra cho những tháng trước được không?và nếu có phát sinh mà mình không kê vào bảng kê thì mình có bị phạt không?
    Mong mọi người góp ý sớm cho mình để mình đi nộp tờ khai tháng này đúng hạn ạ, xin cám ơn mọi người nhiều!
    Chúc mọi người có thứ hai đầu tuần làm việc thật vui vẻ!
    Vẫn nộp bổ sung được bạn à, ủa mà sao bạn không lập bảng kê thì sao trên chương trình HTKK lại ghi được mà in tờ khai 01 vậy bạn. Mình nghĩ chưa có quy định phạt khoản này, vì thường thuế GTGT phải nộp or được khấu trừ đều thể hiện rõ trên tờ khai 01 rồi, mình thấy cơ quan thuế cũng chẳng coi bảng kê đâu. Vì họ thường dựa vào tờ khai 01/GTGT mà nhập thôi.
    Nhưng tốt nhất thì bạn nên nộp đầy đủ nhé.

nếu in từ PM HTKK thì ko có PS thì ko in ra đc tờ mua vào bán ra, còn ko PM tự in ra hết các trang mà. Bạn kiểm tra lại xem, ko nộp là do để lại hay ko có. Bạn có thể nộp bổ sung

ah tại lúc đầu mình không click chọn in phụ lục đó mà, cám ơn 2 bạn,mình sẽ bổ sung ngay trong tháng này

vậy bay giờ mình nộp bổ sung bảng kê hóa đơn mua vào bán ra thì làm thế nào ah?