Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

điều chỉnh giảm thuế GTGT

Mọi người ơi. cho em chút.

tháng 3 em có xuất 1 hóa đơn GTGT nhưng ở phần mã số thuế bị sai.Công ty em đã xuất hóa đơn đó cho khách hang rồi. hóa đơn đó bj hủy và khách hàng yêu cầu công ty em xuất hóa đơn mới cho khách hàng, vậy mọi người cho em hỏi là em phải điều chỉnh tăng giảm như thế nào ạ.
    có ai biết không ạ. chỉ giúp em với ạ:khoc:

Ðề: điều chỉnh giảm thuế GTGT

vậy bạn làm tờ khai bổ sung đi

vậy bạn làm tờ khai bổ sung của tháng 3

Trích dẫn Gửi bởi my star
    Mọi người ơi. cho em chút.

tháng 3 em có xuất 1 hóa đơn GTGT nhưng ở phần mã số thuế bị sai.Công ty em đã xuất hóa đơn đó cho khách hang rồi. hóa đơn đó bj hủy và khách hàng yêu cầu công ty em xuất hóa đơn mới cho khách hàng, vậy mọi người cho em hỏi là em phải điều chỉnh tăng giảm như thế nào ạ.
    có ai biết không ạ. chỉ giúp em với ạ:khoc:

hóa đơn bị xoa bỏ bạn cho vào pần xóa bỏ. cong phần hóa đơn mới cung cấp lại thì bạn làm tờ khai bổ sung tháng 3, rồi khi làm thuế tháng 4 bạn điều chỉnh ở mục 37 hoăc 38

bạn làm biên bản huỷ hoá đơn, làm tờ khai bổ sugn tại tháng 3, phần thuế chênh lệch bạn điền vào chỉ tiêu (37) điều chỉnh tăng số TGTGT kì trước vào tháng 4, rôì xuất lại hoá đơn cho bên mua

như vậy là em sẽ phải điều chỉnh số chênh lệch vào chỉ tiêu 38 ở tờ khai bổ sung tháng 3 và đồng thời sẽ điều chỉnh tăng số chênh lệch vào chỉ tiêu 37 ở tờ khai lần đầu của tháng 4. em làm vậy có đúng không ạ.

Trích dẫn Gửi bởi my star
    như vậy là em sẽ phải điều chỉnh số chênh lệch vào chỉ tiêu 38 ở tờ khai bổ sung tháng 3 và đồng thời sẽ điều chỉnh tăng số chênh lệch vào chỉ tiêu 37 ở tờ khai lần đầu của tháng 4. em làm vậy có đúng không ạ.
    không phải mà bạn làm tờ khai bổ sung tháng 3 chứ không phải điieuf chỉnh vào chỉ tiêu 38. sang tháng 4 bạn mới điều chỉnh số thuế đó vào chỉ tiêu 37

vâng. em làm tờ khai bổ sung của tháng 3 rồi mới điều chỉnh như trên. vậy có đúng không ạ

---------- Post added at 03:16 ---------- Previous post was at 03:15 ----------

và công ty em là bên xuất hóa đơn nhưn vậy phải điều chỉnh giảm thuế của tháng 3 và tăng thuế của tháng 4
    như vậy có đúng không ạ

uhm nhưng trong th của bạn pải nộp số tiền nộp chậm đấy nên khi đi nộp thuế nhớ mangt theo tiền nhé

nhưng công ty em vẫn đủ thuế khấu trừ mà. như vậy thì không phải nộp đúng không ạ

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối