Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Kê khai thuế GTGT trước khi thanh toán tiền hàng???

Ðề: Kê khai thuế GTGT trước khi thanh toán tiền hàng???

Cũng hoàn toàn bình thường thôi mà bạn
    Khi bạn có hóa đơn GTGT thì bạnc ứ kê khai thôi, còn vấn đề thanh toán hay chưa, đủ hay thiếu thì bạn theo dõi vào công nợ thôi bạn nhé
    Chúc bạn may mắn!

Ðề: Kê khai thuế GTGT trước khi thanh toán tiền hàng???

Trích dẫn Gửi bởi phamanhbk
    Cho em hỏi một tẹo, công ty em có mua HDGTGT giá trị 30triệu đông, từ 27/8/2012, hạn thanh toán 6 tháng, nhưng đến ngày 25/2/2013 em mới UNC được 20 triệu, nhưng e đã kê khai thuế vào tháng 1. Như vậy có hợp lý không ạ? Em cảm ơn nhiều
    Thế thì sẽ bị loại khấu trừ thuế của tháng 1 rồi, mà bên bạn mới thanh toán khấu trừ có 2tr còn 1tr nữa. Bạn sửa lại cái hợp đồng ghi thời gian thanh toán 1 năm đi. Hơi dài nhưng có nhiều cách giải trình. Chứ đừng để sau này họ xuống quyết toán phải điều chỉnh lại tháng khấu trừ

---------- Post added at 10:18 ---------- Previous post was at 10:17 ----------

Trích dẫn Gửi bởi dinhthunhung
    Cũng hoàn toàn bình thường thôi mà bạn
    Khi bạn có hóa đơn GTGT thì bạnc ứ kê khai thôi, còn vấn đề thanh toán hay chưa, đủ hay thiếu thì bạn theo dõi vào công nợ thôi bạn nhé
    Chúc bạn may mắn!
    Bạn ơi phải căn cứ vào điều khoản thanh toán đó nữa nha. Quá thời gian trên điều khoản thanh toán mà chưa thanh toán thì hoá đơn đó sẽ bị điều chỉnh giảm tới khi nào thanh toán thì mới được điều chỉnh tăng lên đó