Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Nộp thuế ở chỗ nào ạ :((( cứu e với...

Cả nhà cho em hỏi là cty e nộp vat tháng 12 thì cần có giấy tờ gì ạ..hay cứ ôm tiền đi nộp ạ..???mã chương mã ngành có fai y như lúc nộp thuế môn bài k ạ ? mà nộp ở ngân hàng NN ( chỗ e nộp thuế môn bài ) hay phải ra điểm thu ngân sách hay ra kho bạc ạ ? hic..cty e ở Hoàng Mai ạ :rachoa:

Ðề: Nộp thuế ở chỗ nào ạ :-((( cứu e với...

BẠn gọi điện cho quản lý thuế của bạn hỏi, nói nộp thuế họ khác hướng dẫn cụ thể.
    Bên mình toàn nộp qua ngân hàng, dùng giấy nộp tiền vào ngân sách có khai chương, mã ngành như khi nộp thuế môn bài còn tiểu mục của thuế GTGT là 1701 nhé!... bên mình ở Đống Đa nên không chỉ giúp bạn được số TK ngân hag chi cục thuế Hoàng mai rùi.
    ah mà trước bạn nộp thuế môn bài rùi bạn sẽ có số TK bên thuế Hoàng Mai rồi đúng không? bạn nộp theo số TK đó.

dạ vâng e cám ơn ạ..tại chị kt cũ bỏ việc còn ôm luôn cả phần mềm đi...e về làm cái gì cũng k biết...mà k biết hỏi ai. hôm trước e ra ngân hàng NN bên giải phóng nộp thuế môn bài..thì chắc cũng nộp đc thuế VAT chị nhi? tại bác giám đốc cứ bắt ra điểm thu ngân sách...mà e chả biết điểm thu ngân sách quận hoàng mai ở đâu cả... e cám ơn chị nhé

nộp tiền thuế ở ngân hàng hay ở kho bạc cũng được hết bạn nhé,

[B]Ðề: Nộp thuế ở chỗ nào ạ :rachoa:[/QUOTE]bạn nộp thuế ở ngân hàng thu hộ hay kho bạc đều được, mã chương thì giống nhau nhưng mã ngành thì khác đó

Trích dẫn Gửi bởi hoa12345678
    dạ vâng e cám ơn ạ..tại chị kt cũ bỏ việc còn ôm luôn cả phần mềm đi...e về làm cái gì cũng k biết...mà k biết hỏi ai. hôm trước e ra ngân hàng NN bên giải phóng nộp thuế môn bài..thì chắc cũng nộp đc thuế VAT chị nhi? tại bác giám đốc cứ bắt ra điểm thu ngân sách...mà e chả biết điểm thu ngân sách quận hoàng mai ở đâu cả... e cám ơn chị nhé

Em ra ngân hàng Nông nghiệp to đùng ở chỗ Giải Phóng ấy, chị ko nhớ chính xác bao nhiêu Giải Phóng, chỗ đó là điểm thu NSNN của quận Hoàng Mai.
    Nộp thuế GTGT thì mã chương là 754, mã ngành để trống, mã NDKT là 1701 nhé.

Ngơ ngơ giống mình hồi mới ra trường thế, cũng gặp 1 chị kế toán ôm hết tài liệu chuồn thẳng, hihi, nhưng cái gì cũng vượt qua được hết bạn à, cố gắng nhé

Trích dẫn Gửi bởi nga
    Ngơ ngơ giống mình hồi mới ra trường thế, cũng gặp 1 chị kế toán ôm hết tài liệu chuồn thẳng, hihi, nhưng cái gì cũng vượt qua được hết bạn à, cố gắng nhé
    híc...dạ cũng cố lắm đây ạ :-((((( dưng mà nản lắm..

---------- Post added at 01:34 ---------- Previous post was at 01:34 ----------

Trích dẫn Gửi bởi Nemcuon

Em ra ngân hàng Nông nghiệp to đùng ở chỗ Giải Phóng ấy, chị ko nhớ chính xác bao nhiêu Giải Phóng, chỗ đó là điểm thu NSNN của quận Hoàng Mai.
    Nộp thuế GTGT thì mã chương là 754, mã ngành để trống, mã NDKT là 1701 nhé.
    dạ cái chỗ ngân hàng đấy e biết ạ em cám ơn chị ạ

Thuế Hoàng Mai chán lắm, hình như cạnh chi cục thuế Hoàng Mai cũng có diểm giao dịch ngân hàng Nông nghiệp thu thuê