Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Các bác giúp e về thuế GTGT

Các bác cho e hỏi số tiền đóng thuế gtgt tháng này của công ty e là 100.000.000. Thì hạn nộp tiền thuế là ngày bao nhiêu.
    + Trong phần mềm hỗ trợ kê khai thuế số thuế e đã nộp có được thể hiện không?

Ðề: Các bác giúp e về thuế GTGT

bạn xem có văn bản nào quy định việc giãn nộp thuế GTGT, TNDN 2012 hay ko nhé

Trích dẫn Gửi bởi tungbin307
    Các bác cho e hỏi số tiền đóng thuế gtgt tháng này của công ty e là 100.000.000. Thì hạn nộp tiền thuế là ngày bao nhiêu.
    + Trong phần mềm hỗ trợ kê khai thuế số thuế e đã nộp có được thể hiện không?
    ngày 20, và hok thể hiện đâu !

Trường hợp người nộp thuế tính thuế, thời hạn nộp thuế chậm nhất là ngày cuối cùng của thời hạn nộp hồ sơ khai thuế.
    Bạn tham khảo Luật quản lý thuế số 78/2006/QH11 ngày 29 tháng 11 năm 2006.

số thuế bạn nộp có thể hiện ở mục 40 đó bạn,còn thời hạn nộp thuế thì khi nào mình nộp tờ khai là mình đi nộp tiền thuế gtgt luôn.

bạn tham khảo thêm hai văn bản mới này nhé !
    83/2012/TT-BTC
    140/2012/TT-BTC

Cho em hỏi luôn là h em đã chậm nôppj thuế GTGT của tháng 8 rồi thì mức phạt là bao nhiêu và như thế nào ạ?
    Em mong cả nhà giúp em luôn với,

---------- Post added at 11:54 ---------- Previous post was at 11:53 ----------

Và thêm nữa là số hoa đơn xanh em ghi sai từ 66 em ghi là 65 trong bảng kê khai , vậy em có phải điều chỉnh gì không ạ?

= số tiền thuế x 0,05% x số ngày nộp chậm(tính tới ngày nộp thuế)

---------- Post added at 10:17 ---------- Previous post was at 10:12 ----------

= số tiền thuế x 0,05% x số ngày nộp chậm(tính tới ngày nộp thuế)
    Sai sót số hóa đơn - không ảnh hưởng tới VAT & Doanh Thu nên không phải làm điều chỉnh 01KHBS, ko phải nộp lại 01/GTGT nhưng nộp lại Bảng Kê HHDV bán ra => Làm lại Bảng Kê HHDV bán ra cho đúng + Công Văn giải trình => Nộp lại. Không bị phạt!

Trích dẫn Gửi bởi dung_man
    Cho em hỏi luôn là h em đã chậm nôppj thuế GTGT của tháng 8 rồi thì mức phạt là bao nhiêu và như thế nào ạ?
    Em mong cả nhà giúp em luôn với,

---------- Post added at 11:54 ---------- Previous post was at 11:53 ----------

Và thêm nữa là số hoa đơn xanh em ghi sai từ 66 em ghi là 65 trong bảng kê khai , vậy em có phải điều chỉnh gì không ạ?

Trích dẫn Gửi bởi thaongoc0703
    Trường hợp người nộp thuế tính thuế, thời hạn nộp thuế chậm nhất là ngày cuối cùng của thời hạn nộp hồ sơ khai thuế.
    Bạn tham khảo Luật quản lý thuế số 78/2006/QH11 ngày 29 tháng 11 năm 2006.
    Bác cho e hỏi thêm. Công ty e là công ty xây dựng khi làm hồ sơ quyết toán xong thì khi nào công ty e xuất hóa đơn GTGT cho chủ đầu tư ?( đợi chủ đầu tư chuyển hết tiền mới xuất hóa đơn công trình đó hay tn ak ?)

thời gian nộp thuế chậm nhất là ngày 25 hàng tháng
    Trong phần mềm hỗ trợ kê khai thuế số thuế e đã nộp không thể hiện lên phần mềm đâu

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối