Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Hủy hóa đơn đầu ra đã kê khai

Dạ, tình hình là, tháng 23/05/2012 công ty em có xuất hóa đơn đầu ra giá trị 166.000.000 cho một Ủy ban, nhưng đến tháng 18/06/2012 họ báo mất hóa đơn đó, yêu cầu bên em xuất 1 hóa đơn khác và bên em đã xuất 1 hóa đơn khác vào ngày 22/06/2012. Hóa đơn bị mất em đã kê khai và nộp báo cáo rồi ạ.
    Cho em hỏi quy trình và thủ tục hủy hóa đơn đầu ra đã kê khai như thế nào để không phải chịu khoản thuế GTGT và thuế TNDN trên doanh thu ( hóa đơn bị mất) đó ạ.
    Em cảm ơn các anh chị nhiều.

Ðề: Hủy hóa đơn đầu ra đã kê khai

mình không hiểu tại sao bên họ làm mất HĐ mà bên bạn lại xuất lại cho họ HĐ vậy? bên họ làm mất HĐ thì họ phải chịu trách nhiệm chứ..làm sao mà mình xuất lại HĐ cho họ được.

Trích dẫn Gửi bởi bluename
    mình không hiểu tại sao bên họ làm mất HĐ mà bên bạn lại xuất lại cho họ HĐ vậy? bên họ làm mất HĐ thì họ phải chịu trách nhiệm chứ..làm sao mà mình xuất lại HĐ cho họ được.
    Do mối quan hệ giữa các sếp theo m nghĩ là vậy ?

Cái này ko phải làm biên bản hủy mà bạn phải làm thông báo mất hóa đơn, và phải chịu phạt, khi bạn làm thông báo mất HĐ đến thuế bạn ko phải xuất HĐ mới.

Trích dẫn Gửi bởi tulipviet
    Cái này ko phải làm biên bản hủy mà bạn phải làm thông báo mất hóa đơn, và phải chịu phạt, khi bạn làm thông báo mất HĐ đến thuế bạn ko phải xuất HĐ mới.
    Làm cái biên bản
    xác nhận khách hàng làm mất hóa đơn bạn nhá
    bên m có pải làm mất đâu mà chịu phạt chứ
    bên khách hàng họ chịu !

Trích dẫn Gửi bởi huytu87
    Do mối quan hệ giữa các sếp theo m nghĩ là vậy ?
    có lẽ là như vậy....

Bạn có thể làm đơn cớ mất nhờ Công an phương xác. nhận khi đi nhớ mang HĐ bản chính và pho to 1 bản nộp tại đó họ xác nhân cho bạn. Sau đó cầm đơn cớ mất lên gặp người quản lý của minh họ sẽ lập công văn xác nhận hủy hóa đơn đầu vào đó. tớ đó họ sẽ hướng dẫn cho bạn. khi nhận được công văn thì nộp phạt hành chánh 200-500 ngàn.

Trích dẫn Gửi bởi tulipviet
    trường hợp này là mình xuất HĐ cho bên khách hàng,họ làm mất HĐ nên họ phải làm thông báo mất HĐ lên thuế và chịu phạt..còn bên mình thì không liên quan gì mà.

Đây ko phải đầu vào mà là đầu ra lttx ạ. Cái này lẽ ra bên mua phải làm vì họ làm mất mà. Và khi quyết toán thuế thì họ là người bị thuế kiểm tra kỹ, vì bên mình ko làm mất,và bên mình cũng kê khai đầu ra đầy đủ và nộp thuế rồi. Nhưng do quan hệ nên bạn phải chịu thui.

---------- Post added at 11:44 ---------- Previous post was at 11:42 ----------

Trích dẫn Gửi bởi bluename
    trường hợp này là mình xuất HĐ cho bên khách hàng,họ làm mất HĐ nên họ phải làm thông báo mất HĐ lên thuế và chịu phạt..còn bên mình thì không liên quan gì mà.
    Do mối quan hệ nên xếp bắt làm đó bạn.

Trích dẫn Gửi bởi ngocvanqn
    Dạ, tình hình là, tháng 23/05/2012 công ty em có xuất hóa đơn đầu ra giá trị 166.000.000 cho một Ủy ban, nhưng đến tháng 18/06/2012 họ báo mất hóa đơn đó, yêu cầu bên em xuất 1 hóa đơn khác và bên em đã xuất 1 hóa đơn khác vào ngày 22/06/2012. Hóa đơn bị mất em đã kê khai và nộp báo cáo rồi ạ.
    Cho em hỏi quy trình và thủ tục hủy hóa đơn đầu ra đã kê khai như thế nào để không phải chịu khoản thuế GTGT và thuế TNDN trên doanh thu ( hóa đơn bị mất) đó ạ.
    Em cảm ơn các anh chị nhiều.
    Theo mình nghĩ ban chỉ cần phô tô lại cho họ một bản của liên 1 hay 3 ban giữ la dc
    mình cũng gặp trường hợp này rồi dâu cân xuất lại

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối