Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Thắc mắc về thuế GTGT

Chào các bác. Các bác cho em hỏi một tí về thuế GTGT
    Tình hình là doanh nghiệp em tháng này có mấy cái hóa đơn đầu vào nhưng không có thuế GTGT thì khi xuất hóa đơn đầu ra đối với mặt hàng này có tính thuế ko ah?
    Thanks các bác

Ðề: Thắc mắc về thuế GTGT

Em phải xem mặt hàng đấy có phải là hàng hoá chịu thuế GTGT không chứ? Em xem biểu thuế suất trong thông tư 129 ấy. Có thế Hoá đơn đầu vào không có thuế GTGT không phải do hàng không chịu thuế GTGT mà do công ty em mua hàng không có hoá đơn giá trị gia tăng khấu trừ (thuộc diện kê khai thuế GTGT theo phương pháp trực tiếp). Nên em phải xem lại đã nhé. Thông tin em đưa chưa đầy đủ là mặt hàng gì, nên không trả lời cụ thể cho em được! chúc em thành công!

Ðề: Thắc mắc về thuế GTGT

Nếu đó là mặt hàng được phép xuất có thuế thì bạn cứ xuất bình thường ,vì nhiều khi DN mình lấy hóa đơn đầu vào của cửa hàng hay cơ sở gì đó không có thuế.

Trích dẫn Gửi bởi linhulsa
    Chào các bác. Các bác cho em hỏi một tí về thuế GTGT
    Tình hình là doanh nghiệp em tháng này có mấy cái hóa đơn đầu vào nhưng không có thuế GTGT thì khi xuất hóa đơn đầu ra đối với mặt hàng này có tính thuế ko ah?
    Thanks các bác
    sao không tính tính hết bạn ạ. bạn bán hàng, khách hàng đòi hóa đơn GTGT thì phải viết thôi. còn hóa đơn đầu vào không có thuế thì không được khấu trừ.