Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Khai báo Thuế

Khai báo Thuế

Moi người giúp e với...!!!
    E mới kê khai thuế lần đầu, mà khai trên Q.1 nữa chứ. Có 2 cái hóa đơn đầu ra khách hàng cung cấp mã số thuế cho e bị sai. Giờ e đến lúc BCT thì mới phát hiện ra, e gọi tới cty họ thì họ đã làm mất 2 HĐ đó rùi. e phải làm sao bi giờ ak. Mọi người giúp e với, hum nay đã la` 18 rùi...:hichic:

Ðề: Khai báo Thuế

theo mình nghĩ thì bạn gọi hỏi mã số thuế của họ rồi kê khai bình thường. còn họ mất hóa đơn thì họ không được hưởng thuế được khấu trừ bằng số thuế ghi trên hóa đơn đó.
    Chúc bạn thành công!

---------- Post added at 08:38 PM ---------- Previous post was at 08:30 PM ----------

theo mình nghĩ thì bạn gọi hỏi mã số thuế của họ rồi kê khai bình thường. còn họ mất hóa đơn thì họ không được hưởng thuế được khấu trừ bằng số thuế ghi trên hóa đơn đó.
    Chúc bạn thành công!

Nhu zay cũng được ha~ bạn. Nhỡ đâu Thuế nó xuống kiểm tra cuốn sổ hóa đơn thấy mình kê sai, có bị phạt ko đấy ? Mà chỉ sợ bên cty kia nó tìm được lai hóa đơn thấy bị sai nó kui làm biên bản hủy mà minh đã khai thuế rồi thì có mà chít lun ....

Trích dẫn Gửi bởi xuxi
    E mới kê khai thuế lần đầu, mà khai trên Q.1 nữa chứ. Có 2 cái hóa đơn đầu ra khách hàng cung cấp mã số thuế cho e bị sai. Giờ e đến lúc BCT thì mới phát hiện ra, e gọi tới cty họ thì họ đã làm mất 2 HĐ đó rùi. e phải làm sao bi giờ ak. Mọi người giúp e với, hum nay đã la` 18 rùi...:hichic:

Trích dẫn Gửi bởi xuxi
    Nhu zay cũng được ha~ bạn. Nhỡ đâu Thuế nó xuống kiểm tra cuốn sổ hóa đơn thấy mình kê sai, có bị phạt ko đấy ? Mà chỉ sợ bên cty kia nó tìm được lai hóa đơn thấy bị sai nó kui làm biên bản hủy mà minh đã khai thuế rồi thì có mà chít lun ....
    Cái này là tự mình nhát mình đây.
    Lỗi này hoàn toàn ở khách hàng, việc đúng sai này lại liên quan đến quyền lợi của họ ... mà họ không chịu hợp tác ... thì họ mất quyền lợi ráng chịu !
    Thuế kiểm tra thường xoáy vào các hóa đơn đầu vào, hóa đơn đầu ra thì họ chỉ xem về mặt hàng, thuế suất ... có MST hay không MST hoặc MST đúng hay sai vì thì người bán cũng đã kê khai và thực iện nghĩa vụ nộp thuế rồi.
    Người mua báo MST sai, người bán xuất hóa đơn đầy đủ theo MST mà người mua đưa ra ... không lẽ phạt người bán hay sao ???

đúng đó bên thuế họ chỉ kiểm tra VAT đầu vào thôi,đầu ra càng nhiều họ càng thích,vì nộp nhà nước được nhiều mà.họ chỉ quan tâm bạn có gian lận trong chỗ đầu vào được khấu trừ thôi.bạn cứ hỏi bên đó MST rồi kê khai như bình thường.

Ðề: Re: Khai báo Thuế

Trích dẫn Gửi bởi longgiathien
    đúng đó bên thuế họ chỉ kiểm tra VAT đầu vào thôi,đầu ra càng nhiều họ càng thích,vì nộp nhà nước được nhiều mà.họ chỉ quan tâm bạn có gian lận trong chỗ đầu vào được khấu trừ thôi.bạn cứ hỏi bên đó MST rồi kê khai như bình thường.
    Thuế với công việc hành thu theo phương châm "THU ĐÚNG VÀ THU ĐỦ" chứ không phải là "THU ÍT HAY THU NHIỀU".

Trích dẫn Gửi bởi xuxi
    Mình nghĩ giải pháp tốt nhất bạn nên đến CCT hỏi trực tiếp, trên đó sẽ hướng dẫn bạn cách làm cụ thể hơn. Bên khách hàng cung cấp MST sai là do lỗi bên khách hàng, đã vậy còn làm mất HĐ nữa, công nhận kế toán bên đó cẩn thận ghê hen