Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Công ty hơn 3 tháng mà nộp báo cáo thuế đều ghi "Không Phát Sinh" có sao không ?

Tình hình là công ty mình bán linh kiên máy tinh , lập ra , đã mua hóa đơn VAT , thời gian trc' còn có 1 số hóa đơn VAT . Nhưng từ tháng 8 - 9 - 10 đến này không có có xuất đầu ra , đồng thời mua bán tiền mặt , nên cũng không có đầu vào .

Nên tháng 8-9-10 mình đều báo cáo thuế là "KHÔNG PHÁT SINH" , nếu đến tháng 11 này có vẻ không ổn . Không biết phải làm sao , hay là mình tự viết 1 hóa đơn , lấy MST , địa chỉ của một công ty bất kỳ , để xuất hóa đơn . Báo tạm có doanh thu để Thuế khỏi làm phiền được không nhỉ ?

Và bên cạnh đó , em có nhập 1 số USB về có hóa đơn đầu vào , nhưng giờ đã bán hết , nhưng chỉ suất 1-2 hóa đơn VAT đầu ra . Bây giờ làm sao giải quyết sao cho đúng các bác nhỉ .

Mong các bác giúp đỡ , mình cảm ơn lắm lắm

Ðề: Công ty hơn 3 tháng mà nộp báo cáo thuế đều ghi "Không Phát Sinh" có sao không ?

không có bác nào giúp hết à , mai là hết hạn rùi

Ðề: Công ty hơn 3 tháng mà nộp báo cáo thuế đều ghi "Không Phát Sinh" có sao không ?

đúng là og ổn cho lắm. 3 tháng liền không phát sinh đầu vào đầu ra thì hơi mệt đấy. Vậy bạn hãy xuất tạm 1 cái mang tên 1 người nào đó đến mua hàng ấy rùi giao cho người ta thì giao còn không thì mình cứ cất đi. Khách hàng bình thường thì không cần hoá đơn làm gì cả nều họ có lấy về thì họ lại bỏ đi nên bạn khỏi lo cái vấn đề sau này nếu thuế có hỏi. Chúc bạn thành công nhé!

cty bạn ko có đầu vào thì làm j có đầu ra mà xuất, nếu cty bạn có đầu vào mà số lượng ít thì bạn giải thích với thuế là hàng tồn nhưng chưa xuất ra dc vì chưa bán dc, nếu chưa có ai cần xuất HĐ thì bạn để trống báo cáo đầu ra cũng dc, nhưng mà nếu lâu quá mà ko bán dc thì 6 cũng nghi ngờ đó và thắc mắc đó, tốt nhất cty bạn nên mua hàng có thuế VAT nha bạn để có đầu vào mà xuất cho k/hàng, tốt nhất 1 tháng bạn nên xuất 1 tờ HĐ bán lẻ, tên k/hàng bạn ghi là khách lẻ được rồi,
    phải có đầu vào mới xuất ra được đó

Theo mình, mới 3 tháng, lo gì. Cần gì phải tự bịa doanh thu làm gì cho mệt.

Trích dẫn Gửi bởi Quytocdai85
    Theo mình, mới 3 tháng, lo gì. Cần gì phải tự bịa doanh thu làm gì cho mệt.
    Không phải bịa mà bạn ấy nói có bán hàng nhưng thanh toán bằng tiền mặt nên không ghi hoá đơn và số tiền ít chứ không nhiều. Nếu cần thiết thì vẫn có thể xuất hoá đơn thep cách của em mà, còn nếu không muốn xuất thì thôi.

Trích dẫn Gửi bởi nhomoi
    Không phải bịa mà bạn ấy nói có bán hàng nhưng thanh toán bằng tiền mặt nên không ghi hoá đơn và số tiền ít chứ không nhiều. Nếu cần thiết thì vẫn có thể xuất hoá đơn thep cách của em mà, còn nếu không muốn xuất thì thôi.
    Bạn làm bảng kê bán hàng cho khách lẻ rồi xuất hóa đơn bình thường ghi trên nội dung người mua hàng là bán hàng cho khách lẻ có bảng kê kèm theo, lưu liên đỏ của hóa đơn tại cuống và làm báo cáo bình thường bạn nhé. Vì có khi khách hàng cá nhân ko lấy hóa đơn nhưng mình vẫn xuất bình thường và lưu tại cuống

Nghe mọi người nói e cũng thấy lo. Cty e là thành lập tháng 12/2009 lĩnh vực hđ là thiết kế nhà cửa nhưng từ đó đến giờ ( 01 năm) vẫn nộp tk trắng (Không phát sinh) vì cty chưa mua được hoá đơn và thực tế công ty cũng chưa đi vào hoạt động chính thức, chỉ đăng ký để đó thôi.
    Vậy mọi ng cho e hỏi trường hợp này có bị thuế Soi không? Nếu có thì bao giờ Soi vì đã 1 năm rồi mà chưa thấy thuế nói gì

Cty mình Trên 3 tháng mà K phát sinh là thuế đã nhác nhở rồi , CQT chỗ bạn dễ chịu đó, nếu cứ như vậy mãi là k ổn đâu bạn ạ. Chuc cty bạn thành công

Trích dẫn Gửi bởi nguyenthu307
    Nghe mọi người nói e cũng thấy lo. Cty e là thành lập tháng 12/2009 lĩnh vực hđ là thiết kế nhà cửa nhưng từ đó đến giờ ( 01 năm) vẫn nộp tk trắng (Không phát sinh) vì cty chưa mua được hoá đơn và thực tế công ty cũng chưa đi vào hoạt động chính thức, chỉ đăng ký để đó thôi.
    Vậy mọi ng cho e hỏi trường hợp này có bị thuế Soi không? Nếu có thì bao giờ Soi vì đã 1 năm rồi mà chưa thấy thuế nói gì
    Muốn thuế ko soi nữa mà thực tế cty chưa đi vào hoạt động thì bạn nên làm 1 cái công văn gửi chi cục thuế xin tạm ngừng hoạt động cho cty, hàng tháng bạn vẫn phải nộp tờ khai nhưng là tờ khai trắng để thuế quản lý. Như thế thuế sẽ không có cớ gì để soi nữa, lý do tạm ngừng hoạt động thì tùy bạn đưa vào, nên làm công văn nhanh đi gửi phòng 1 cửa CQT ko cuối năm rồi các anh chị lại hành cho thì khổ:sorrynha:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối