Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Hóa đơn có đúng ko, có kê khai thuế dc ko/?

các anh chị cho em hỏi với!
    TRong tháng 10 và tháng 11 em có nhận được 1 số hóa đơn ( của các doanh nghiệp bán xăng dầu )....trên hóa đơn chỉ có dấu mộc ở phía trên trái hóa đơn. ko có chữ kí của thủ trường đơn vị và con dấu ở phía dưới như cái hóa đơn khác,... mấy cái hóa đơn tháng 10 e đã kê khai thuế ( do sơ sót ) e đã k kiểm tra, bây giờ em lại thấy thiếu,... em có phải mang trả lại HĐ cho họ ký đầy đủ ko????

Ðề: Hóa đơn có đúng ko, có kê khai thuế dc ko/?

Hoá đơn như vậy vẫn hợp lệ, và bạn cứ yên tâm kê khai không sao đâu. trong trường hợp thủ trưởng không ký đóng dấu ở phía dưới được thì đóng dấu treo phía trên bên trái như vậy vẫn hợp lý bạn ah.

Ðề: Hóa đơn có đúng ko, có kê khai thuế dc ko/?

Trích dẫn Gửi bởi hong den
    các anh chị cho em hỏi với!
    TRong tháng 10 và tháng 11 em có nhận được 1 số hóa đơn ( của các doanh nghiệp bán xăng dầu )....trên hóa đơn chỉ có dấu mộc ở phía trên trái hóa đơn. ko có chữ kí của thủ trường đơn vị và con dấu ở phía dưới như cái hóa đơn khác,... mấy cái hóa đơn tháng 10 e đã kê khai thuế ( do sơ sót ) e đã k kiểm tra, bây giờ em lại thấy thiếu,... em có phải mang trả lại HĐ cho họ ký đầy đủ ko????
    Cái hóa đơn đó là hợp lệ rồi, vì đã có đóng dấu treo bên trái của tờ hóa đơn rồi. Bạn vẫn kê khai được bình thường nhé!