Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

kê khai bổ sung thuế GTGT

cả nhà cho e hỏi chút.
    chả là trong tháng 6 kê khai thuế đầu vào là 10tr thì lại kk nhầm thành 50tr vậy bây giờ phải làm tờ khai bổ sung. mọi người có thể hướng dẫn e kê khai bổ sung bằng phần mềm KK các bước như thế nào không. cái mục này e chưa làm khi nào. e vào mục Khai bổ sung mẫu 01/khbs nhưng k bít làm thế nào.
    mong mọi người chỉ giáo cho em

Ðề: kê khai bổ sung thuế GTGT

Trích dẫn Gửi bởi nguyenducduy
    cả nhà cho e hỏi chút.
    chả là trong tháng 6 kê khai thuế đầu vào là 10tr thì lại kk nhầm thành 50tr vậy bây giờ phải làm tờ khai bổ sung. mọi người có thể hướng dẫn e kê khai bổ sung bằng phần mềm KK các bước như thế nào không. cái mục này e chưa làm khi nào. e vào mục Khai bổ sung mẫu 01/khbs nhưng k bít làm thế nào.
    mong mọi người chỉ giáo cho em
    Đầu tiên bạn vào TK bổ sung mẫu 01/KHBS:
    - Loại tờ khai: Tờ khai GTGT khấu trừ (01/GTGT)
    - Chọn kỳ tính thuế: tháng 06/2010
    - Ngày lập bổ sung: ngày hiện tại
    Trong tháng 6 bạn đã kê khai tăng thuế đầu vào bị lệch 40tr giờ bạn phải điều chỉnh giảm thuế đầu vào tức là điều chỉnh vào mục II. Chỉ tiêu điều chỉnh giảm số thuế phải nộp chọn tổng số thuế gtgt đc khấu trừ kỳ này bạn điền đúng số thuế đc khấu trừ của tháng 6 nhé! Xong rồi thì ghi PM sẽ tự tính số ngày nộp chậm.
    Rồi trong tháng điều chỉnh thì bạn làm thêm PL 01-3/gtgt để điều chỉnh tăng số thuế gtgt( vì PM k cho điều chỉnh giảm số thuế đầu vào nên bạn phải điều chỉnh tăng số thuế gtgt ) số điều chỉnh sẽ nhảy ra chỉ tiêu [35].
    Làm như vậy là điều chỉnh xong số thuế 40tr đó.
    Bạn lưu ý nếu trong tháng bạn làm điều chỉnh mà phải nộp thuế thì còn phải nộp phạt do kê khai sai nữa đó.

Trích dẫn Gửi bởi minhhuong08
    Trong tháng 6 bạn đã kê khai tăng thuế đầu vào bị lệch 40tr giờ bạn phải điều chỉnh giảm thuế đầu vào tức là điều chỉnh vào mục II. Chỉ tiêu điều chỉnh giảm số thuế phải nộp chọn tổng số thuế gtgt đc khấu trừ kỳ này bạn điền đúng số thuế đc khấu trừ của tháng 6 nhé! Xong rồi thì ghi PM sẽ tự tính số ngày nộp chậm.
    Rồi trong tháng điều chỉnh thì bạn làm thêm PL 01-3/gtgt để điều chỉnh tăng số thuế gtgt( vì PM k cho điều chỉnh giảm số thuế đầu vào nên bạn phải điều chỉnh tăng số thuế gtgt ) số điều chỉnh sẽ nhảy ra chỉ tiêu [35].
    Bạn lưu ý nếu trong tháng bạn làm điều chỉnh mà phải nộp thuế thì còn phải nộp phạt do kê khai sai nữa đó.
    đầu vào mình kê khai tăng so với số thực tế bây giờ phải kê khai bổ sung số thuế phải nộp thêm chứ thì phải kê khai ở mục tăng số thuế phải nộp chứ mình thấy thế không biết dung khống nữa,
    với lại mình vào như bạn nói chọn kỳ tính thuế tháng 6 nó cứ báo không dc bạn à
    ban xem lại chỉ giùm mình với

đầu vào mình kê khai tăng so với số thực tế bây giờ phải kê khai bổ sung số thuế phải nộp thêm chứ thì phải kê khai ở mục tăng số thuế phải nộp chứ mình thấy thế không biết dung khống nữa,
    với lại mình vào như bạn nói chọn kỳ tính thuế tháng 6 nó cứ báo không dc bạn à
    ban xem lại chỉ giùm mình với
    Em kê khai điều chỉnh vào TK 01-3/GTGT nhé, điều chỉnh tháng này luôn, điều chỉnh giảm thuế đầu vào có nghĩa là tăng thuế đầu ra, điều chỉnh 01-3 xong thì e điều chỉnh bảng Tờ khai chỉ tiêu 35 là ok nhé. Chúc thàh công!

Bạn kê khai theo mẫu TK 01-3/GTGT, bạn điều chỉnh vào tháng này luôn. Khi bạn khai thuế đầu vào lớn hơn số thuế được khấu trừ thì bạn phải khai tăng số thuế của bạn lên bằng chênh lệch của số được khấu trừ và số thuế đã khai. đièu chỉnh ở TK 01-3/GTGT song thì bạn điều chỉnh vào chỉ tiêu 35 trên tờ khai là được. Chúc bạn thành công!

cả nhà ơi e làm rồi nhưng khôngdc trong mục ghi tăng số thuế phải nộp ở tờ khai bổ sung em chon tông thuế dc khấu trừ nhưng nó nhẩy ra số thuế dc khấu trừ e đã kê trc đó mà e xoá đi ko dc là thế nào các bác
    các bác chỉ e cụ thể một chút được không cái này e chưa gặp bao giờ lên ngu ngơ quá
    cảm ơn các bác nhiu

cả nhà ơi e làm rồi nhưng khôngdc trong mục ghi tăng số thuế phải nộp ở tờ khai bổ sung em chon tông thuế dc khấu trừ nhưng nó nhẩy ra số thuế dc khấu trừ e đã kê trc đó mà [B]e xoá đi ko dc[/B] là thế nào các bác
    các bác chỉ e cụ thể một chút được không cái này e chưa gặp bao giờ lên ngu ngơ quá
    cảm ơn các bác nhiu
    Chỗ màu đỏ PM nhảy ra tổng số thuế đc khấu trừ kỳ trước rồi bạn đánh đúng tổng số thuế vào kỳ trước vào số điều chỉnh. Tổng số thuế khấu trừ kỳ trước bạn k sửa đc cái đó PM tự nhảy ra bạn ơi.

Chỗ màu đỏ PM nhảy ra tổng số thuế đc khấu trừ kỳ trước rồi bạn đánh đúng tổng số thuế vào kỳ trước vào số điều chỉnh. Tổng số thuế khấu trừ kỳ trước bạn k sửa đc cái đó PM tự nhảy ra bạn ơi.
    mình làm rồi mình chọn mục 1 " điều chỉnh tăng thuế phải nộp, chon thuế GTGT dc kt" xong nó nhẩy ra số thuế kỳ trc ở cột " số đã KK" mình đánh vào ô điều chỉnh giá trị = số thuế đã KK cộng(+) với số thuế tăng lên thì
    cột chênh lệch ra số âm
    sau đó nhập số ngày thì tiền nộp phạt cung ra số âm có đúng không cả nhà
    mong cả nhà giúp e

cả nhà ơi mọi người vào giúp e vụ e hỏi trên này với
    mong mọi người jup càng sớm càng tốt

mình làm rồi mình chọn mục 1 " điều chỉnh tăng thuế phải nộp, chon thuế GTGT dc kt" xong nó nhẩy ra số thuế kỳ trc ở cột " số đã KK" mình đánh vào ô điều chỉnh giá trị = số thuế đã KK cộng(+) với số thuế tăng lên thì
    cột chênh lệch ra số âm
    sau đó nhập số ngày thì tiền nộp phạt cung ra số âm có đúng không cả nhà
    mong cả nhà giúp e
    Cái này trong tháng thuế đúng của bạn là 10tr nhưng bạn lại kê thành 50tr như vậy số điều chỉnh phải là số đã kê khai - số thuế tăng lên(40tr) chứ đâu phải như bạn nói.