Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Tờ khai thuế hàng tháng

Nhà mình ơi. Có ai thuộc chi cục thuế Tây Hồ quản lý thì tháng tới nộp tờ khai nhớ in 03 bản nhé (trước giờ chi cục thuế Tây Hồ chỉ thu 02 bản). Để ý không tháng sau đi nộp lại quen tay in 02 bản thì đi về mất công lém. Tháng này Mèo đã bị nhắc nhở rùi. hic

:kissanh:

Ðề: Tờ khai thuế hàng tháng

Trích dẫn Gửi bởi yenmaidang
    Nhà mình ơi. Có ai thuộc chi cục thuế Tây Hồ quản lý thì tháng tới nộp tờ khai nhớ in 03 bản nhé (trước giờ chi cục thuế Tây Hồ chỉ thu 02 bản). Để ý không tháng sau đi nộp lại quen tay in 02 bản thì đi về mất công lém. Tháng này Mèo đã bị nhắc nhở rùi. hic

:kissanh:
    từ trước đến giờ vẫn in 3 bản thu 2 bản và trả lại 1 bản mà bạn

Trích dẫn Gửi bởi thanthai
    Làm như vậy đúng rồi bạn ạ.
    ủa mình tưởng là vẫn cộng tiền KM vào chứ nhỉ??????

Vậy cho mình hỏi thêm tý nhá. GĐ mình mua một thuê bao trả sau (1 tháng thanh toán 109.000d, nếu gọi khác mạng thì phát sinh thêm tiền) và tháng vừa rồi có hoá đơn như sau: Cước DV DTDD chưa thuế tháng 7/2010 là 523.631d, khuyến mại 400.000d, thuế 10%, thì số tiền phải thanh toán là 175.985d. Vậy mình phải nhập như thế nào, trong khi tiền phải thanh toán lại nhỏ hơn tiền khuyến mại!

Trích dẫn Gửi bởi dotketoan
    Vậy cho mình hỏi thêm tý nhá. GĐ mình mua một thuê bao trả sau (1 tháng thanh toán 109.000d, nếu gọi khác mạng thì phát sinh thêm tiền) và tháng vừa rồi có hoá đơn như sau: Cước DV DTDD chưa thuế tháng 7/2010 là 523.631d, khuyến mại 400.000d, thuế 10%, thì số tiền phải thanh toán là 175.985d. Vậy mình phải nhập như thế nào, trong khi tiền phải thanh toán lại nhỏ hơn tiền khuyến mại!
    Doanh thu hàng hoá dv: = 523.631-400.000
    Thuế 10%: = 523631*10%
    Trong hoá đơn điện thoại bao giờ cũng có tổng tiền dùng hết bn, sau đó là thuế, rồi khuyến mại mà.

nhưng ta phải trừ tiền km ra chứ bạn

Hehe, làm như vậy là đúng rồi.:k5429592:

Mình vấn luôn trừ khoản khuyến mại ra.uhm mà cũng đúng thế mình ko phản ánh khoản tiền đc khuyến mại nhỉ?mọi người ai có ý kiến j hay ko, post lên cho cả nhà xem với.