Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Số thuế GTGT trên tờ khai cuối năm chênh lệch với số trên báo cáo tài chính thì phải làm thế nào

Cả nhà giúp em với. bây giờ của em số thuế GTGT được khấu trừ có chênh lệch đôi chút so với số trên báo cáo tài chính, vậy em phải làm sao bây giờ. nguyên nhân sai là do khi nhập vào phần mềm em nhập theo số ghi trên hoá đơn, còn khi kê khai nó tự tính nên có một số hoá đơn họ làm tròn số. cả nhà giúp em với

Ðề: Số thuế GTGT trên tờ khai cuối năm chênh lệch với số trên báo cáo tài chính thì phải làm thế nào

bạn xem xem chênh lệch đó có lớn không nếu quá lớn thì điều chỉnh còn nếu chênh lệch đó không đáng kể thì chắc là không có gì đáng lo đâu

Ðề: Số thuế GTGT trên tờ khai cuối năm chênh lệch với số trên báo cáo tài chính thì phải làm thế nào

Trích dẫn Gửi bởi wenjun
    Cả nhà giúp em với. bây giờ của em số thuế GTGT được khấu trừ có chênh lệch đôi chút so với số trên báo cáo tài chính, vậy em phải làm sao bây giờ. nguyên nhân sai là do khi nhập vào phần mềm em nhập theo số ghi trên hoá đơn, còn khi kê khai nó tự tính nên có một số hoá đơn họ làm tròn số. cả nhà giúp em với
    Như thế này chắc chỉ lệch 1 chút ở hàng đơn vị thui đúng không? Lệch ít thì ko sao đâu bạn ạ

chào bạn.Mình làm kế toán phần mềm nên việc chênh lệch có.Nhưng bạn phải xem số chênh lệch có lớn không.chỉ cho chép số chênh lệch dưới 1000đ.Lần sau để đảm bảo chính xác bạn nên căn cứ vào tờ khai thuế.Vì làm Bcáo để làm việc với cơ quan thuế mà